Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โทษครับ..ไปด้วยกันมั๊ยครับ  

เมื่อวานไปรับ ผบ.ที่หน้ารถไฟฟ้าหมอชิต ก็เอารถตู้ที่บ้านย่าไปพอผบ.ขึ้นรถ
คุณเธอบอกว่าเห็นใจคนที่รอรถเมล์นะมันนานมากเลย ไปถามหน่อยมั๊ยว่า
มีใครไปทางเดียวกับเรามั๊ย ผมก็เออ.ออ ตามใจเธอ ลงจากรถฝนพรำๆ
โทษครับมีใครไปแถวงามวงศ์วาน พงษ์เพชรบ้างครับ มีบ้างที่สนใจ
บ้างก็เฉยๆ แต่มีถามว่าผ่านไหนบ้าง สรุปว่าเต็มครับ(14คนไม่รวมผมกับผบ.)
ก็ขับมาตามทางวิภาวดี(ไม่รู้ว่ามีทางไหนที่ดีกว่านี้)ใช้เวลาพอประมาณ
ก็ส่งลงเรื่อยๆตั้งแต่หน้าเรือนจำจนถึงพงษ์เพชรและสุดท้ายที่หน้าพันธ์ทิพย์
คนที่ลงส่วนใหญ่จะให้ค่ารถ ผบ.บอกว่าไม่เป็นไรค่ะทางเดียวกัน
พอลงหมด ผบ.ก้บอกว่าเนี่ยรถมันทิ้งช่วงฝนก็ตก เห็นแล้วนึกถึงตัวเองว่า
ถ้าผมไม่มารับจะเป็นยังไง ไม่บ่อยนะครับที่ทำแบบนี้ส่วนใหญ่ถ้ามีที่ว่าง
เพราะเคยรับคนที่ขึ้นรถตู้แล้วรถเสียบนทางด่วนมาบ้าง
ในช่วงเวลาแบบนี้.เอื้อเฟื้อกันเถอะครับ.ถ้าไม่ลำบากกันเกินไป...
นึกถึงว่าถ้าเราเป็นแบบนี้จะเป็นอย่างไร
ขอบคุณครับ...

จากคุณ : nismo b11
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 53 10:20:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com