Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่อง"เบาะเก้าอี้" คนขับรถยนต์ ครับ!!!  

ใช้รถยนต์คันปัจจุบันมานาน 15 ปี แต่ขอชมตัวเองว่าดูแลรถ-เครื่องยนต์ดีและซ่อมห้าง(ศูนย์บริการ)ตลอด   อะไหล่หรือชิ้นส่วนเครื่องยนต์ถึงเวลา-ถึงอายุก็เปลี่ยนเหมือนของเครื่องบินยังไง ยังงั้น....(ชมตัวเองมากไปหน่อย..แฮ่ะ..แฮ่ะ..)

มาถึงตอนนี้มีปัญหาว่าเก้าอี้ของคนขับนั่งมานานกว่า 1 ทศวรรษแม้จะไม่ฉีกขาดหรือเปรอะเปื้อน แต่บรรดาฟองน้ำ สปริง เริ่มทรุด พอผม(ซึ่งน้ำหนักเกือบ 100 ก.ก.)นั่งลงไปรู้สึกว่า"จมดิ่ง"ลงทุกที

ขอกราบเรียนถามท่านผู้สันทัดกรณีว่า--

1.เสริมเบาะ หรือเปลี่ยนสปริง  เปลี่ยนฟองน้ำ ฯลฯ ให้สูงและแข็งขึ้นทำได้ไหมครับ?

2.ราคาค่าใช้จ่ายตามข้อ 1.ประมาณสักเท่าไหร่ครับ?

3.การทำตามข้อ 1.จะต้องเปลี่ยนผ้าหุ้มเบาะนั่งใหม่หรือไม่ครับ?(เบาะเดิมๆก็ยังดีและไม่ซีดแต่อย่างใดครับ)

ขอบพระคุณในทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

จากคุณ : พาชื่น
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 53 12:03:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com