Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ User's review BMW 318iase E46 เจ้าตัวจุกจิกของใครหลายคน @@@  

สวัสดีครับ เกริ่นกันก่อน ผมอ่านเว็บพันธ์ทิพย์มานาน แต่ไม่เคยได้สมัครสมาชิกหรือโพสต์ความเห็นอะไรสักกะที จนมาได้แรงบันดาลใจหลังจากได้เห็นสมาชิกหลายๆท่าน ทำรีวิวรถหลายๆคัน เห็นแล้วก็เลยอยากรีวิวรถคันนี้บ้าง เพราะเท่าที่ลองค้นข้อมูลดู ผมยังหาไม่เจอว่ามีใครเคยทำรีวิวมาก่อน จึงได้ฤกษ์สมัครสมาชิกและมารีวิว ด้วยปะการฉะนี้ ก็ขอถือโอกาสแนะนำตัวด้วยเลยนะครับ :)

รถคันนี้ ผมได้มาเมื่อเดือนตุลาปีที่แล้ว เป็นรุ่น 318iase โมเดล E46 (ตายก) เครื่อง N42 เจ้าของมือแรกซื้อมาตั้งแต่ปี 2004 แต่รถจดทะเบียนตอนปี 2005 รถรุ่นนี้เป็นรุ่นที่หลายๆคนตราหน้าว่าเป็นรุ่นที่จุกจิก ปัญหาเยอะแก้ไม่จบ ฯลฯ คนที่เคยหาข้อมูลรถรุ่นนี้มาก่อน คงทราบดีว่ามีคอมเมนต์ด้านลบจากผู้ใช้พอสมควรทีเดียว (ในเว็บคลับของบีเอ็มฯ) ผมตอนหาข้อมูลก็เล่นเอาเกือบจะถอดใจ และลังเลว่าราคาคันนี้ไปซื้ออัลติสหรือซีวิคได้ป้ายแดงเลย ... แต่สุดท้ายก็ซื้อมันมาใช้จนได้ (ด้วยความสวยของโมเดลนี้ และใจมันเอียงอยากได้ไปแล้วก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ แหะๆๆ)

จากคุณ : นางฟ้าแก้มบุ๋ม
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 10:12:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com