Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อกี๊รถโดนรถทะเบียน ณพ 101 ชนแล้วหนีครับ เป็น corolla ae100 ถ้ารู้ว่าเจ้าของเป็นใครจะตามไปเยี่ยมที่บ้านซะหน่อยนะเนี่ย  

พอดีว่าเมื่อกี๊รถแฟนผมโดนเฉี่ยวครับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าบริเวณไหน แต่แถววิภาวดีตรงที่จะแยกไปประชานุกูลกับรัชโยธินน่ะครับ

แล้วคู่กรณีขับหนีไปเลย - -"
แฟนผมขับตามไปดูทะเบียนได้ทัน ณพ101
ทีนี้ปัญหาก็คือ จริงๆ แล้วรถที่ใช้เป็นรถบริษัท ซึ่งมีประกัน
แต่ถ้าชนแล้วคู่กรณีหนีไปแบบนี้ ถึงจะแจ้งประกันได้
แต่บริษัทจะไม่ค่อยเชื่อครับ เดี๋ยวจะหาว่าเราไปชนอะไรมา
ปกติถ้ามีคู่กรณีเค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร

ตอนนี้จะไปแจ้งความไว้ก่อน แต่อาจจะเป็นพรุ่งนี้เพราะตอนนี้ต้องรีบไปธุระ
ไม่ทราบว่าตำรวจที่ สน เค้าสามารถเช็คได้เลยมั้ยครับว่ารถคันนี้เจ้าของเป็นใครบ้านอยู่ไหน จะได้ไปเยี่ยมซะหน่อย
แต่ถ้ามีใครเช็คให้ได้จะขอบคุณมากเลยครับ แล้วจะเอารูปมา update อีกที
แต่คิดว่าคงไม่ได้เป็นอะไรมากเพราะแฟนบอกว่าโดนเบียดเฉยๆ แล้วยังไม่ได้จอดรถลงไปดูครับ เดี๋ยวถึงที่จะไปทำธุระแล้วจะดูทีเดียว (ถ้าเป็นรถตัวเองคงรีบดูแล้วหละ)

จากคุณ : totochan
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 20:06:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com