Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ตอนนี้...ใช้อะไรล้างคราบยางมะตอยดีที่สุดครับ ***  

น้ำมันก๊าด (13 คน)
  น้ำมันสน (3 คน)
  น้ำมันโซแน็กซ์ (5 คน)
  ผลิตภัณฑ์อื่นๆ (1 คน)

59.09%
  น้ำมันก๊าด (13 คน)
 13.64%
  น้ำมันสน (3 คน)
 22.73%
  น้ำมันโซแน็กซ์ (5 คน)
 4.55%
  ผลิตภัณฑ์อื่นๆ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 22 คน

รบกวนท่านที่มีประสบการณ์ในการลบล้างคราบยางมะตอยช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่า
น้ำยาตัวไหนที่สามารถทำความสะอาดคราบยางมะตอยได้อย่างสะอาดหมดจด และไม่ไป
ทำลายสีหรือแล็คเกอร์เคลือบสีของรถยนต์น่ะครับ

พอดีเมื่อวันหยุดยาวที่ผ่านมาไปต่างจังหวัด มีทางอยู่ช่วงนึงซึ่งกำลังทำทางใหม่ พอกลับมา
ถึงบ้านก็ได้พบว่าโดนฝากคราบยางมะตอยมาไว้เต็มเลย (ยังเหนียวๆอยู่เลยครับ) รบกวน
ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับผม....

จากคุณ : Love...Story
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 53 15:33:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com