Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถติดแก๊ส LPG ไม่จำเป็นต้องตั้งวาล์วตามระยะเหรอครับ{แตกประเด็นจาก V9210757}  

วันนี้ไปที่อู่อิงตันตามที่กระทู้ที่แล้วที่ คห.1 แนะนำไว้

เห็นลูกค้าเยอะพอสมควรก็เลยยอมรอคิว เพราะตั้งใจแค่มาตั้งวาล์ว

พอถึงคิวผม เจ้าของอู่มาถึงผมก็แจ้งไปว่า อยากเช็คระบบแก๊สแล้วก็ตั้งวาล์ว

ทางเจ้าของแจ้งดูซักพักแล้วก็บอกว่ามันเป็นระบบหัวฉีดคงเช็คให้ไม่ได้ เพราะที่ร้านไม่มีคอมมาจูน

ส่วนเรื่องตั้งวาล์ว เจ้าของอู่ก็บอกว่ามันยังไม่มีอาการอะไรเลย รอให้มีอาการนิดๆก่อนค่อยตั้งก็ได้ ผมก็ถามกลับไป เพราะเท่าที่หาข้อมูลใน google แล้ว ทราบมาว่าควรจะตั้งวาล์วทุกๆ 4 หมื่นโล

แต่รถผมใช้มา 6 หมื่นโลแล้ว ยังไม่เคยมีการตั้งวาล์วเลยซักครั้ง

ก็แจ้งไปตามนั้น ทางเจ้าของอู่ก็บอกว่ายังไม่จำเป็นหรอก

ผมก็โอเค ตามนั้น ไม่ตั้งก็ได้ แล้วก็ขับกลับออกมาแบบงงๆ ว่า ตกลงจำเป็นรึเปล่า กับการตั้งวาล์วตามระยะ หรือรอให้ออกอาการก่อน

ปล. รบกวนช่วยแนะนำอู่ที่ดูแลระบบแก๊ส LPG หัวฉีดได้ แถวพุทธมณฑลสาย 2 บางแค ด้วยครับ

จากคุณ : ปลาทองน้อยตากล๊มกลม
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 53 15:51:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com