Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท่อไอเสียค่ะ ท่อไอเสีย ทำไม รถแต่ละคัน ถึงไม่เหมือนกัน..?  

ท่อไอเสียค่ะ ท่อไอเสีย ทำไม รถแต่ละคัน ถึงไม่เหมือนกัน..?

รถหนู ฮอนด้า ซิตี้ ปี2003 (มือสอง) ท่อไอเสียขนาดเท่าแขนยาวมาตลอดจนถึงปลายท่อ ไม่เหมือนรถคันอื่นๆ ขอถามเลยแล้วกันนะคะ ว่า

1. ท่อไอเสียรถหนู ปกติใช่ไหมคะ
2. แล้วรถคันอื่นล่ะ ไม่เห็นเหมือนของหนูเลย ปลายท่อใหญบ้าง ตรงกลางเกือบถึงปลายท่อใหญ่บ้าง ฯลฯ

แล้วท่อไอเสียของหนู กับของ ข้อ 2 มันแตกต่างกันยังไงหรือคะ

หรือว่า..................

เปลี่ยนท่อให้ใหญ่ขึ้น แล้วรถวิ่งเร็วกว่าเดิม

ถ้างั้น.....
หนูจะไปเปลี่ยนท่อ เหมือนกับคนอื่นเค้าบ้าง..?

ฮิ ฮิิ

จากคุณ : คนขี้สงสัย
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 53 13:59:44 A:172.29.11.241 X:202.29.62.252 TicketID:241907

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com