Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เก่าท่าจะด๋อยแล้ว เรื่องรถแฟนผมโดนเฉี่ยว มาโพสต่อที่นี่แล้วกันนะครับ{แตกประเด็นจาก V9210289}  

ก่อนอื่น ผมขอให้โพสกันแบบสุภาพชนหน่อยนะครับ
โดยเฉพาะกับบัตรผ่านที่เข้ามาในกระทู้ก่อน

อย่ากรู้เรื่องราวและรูปภาพทั้งหมดเข้าไปดูกระทู้นี้ครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=64582.0

จากกระทู้ที่ aeracingclub เห็นบางความเห็นตอบได้เหมือนไม่ค่อยมี EQ เลย

แล้วล่าสุดนี้ มีการหาเบอร์โทรกับรูปผมมาได้ด้วย อิอิ ผมนะ welcome เสมออยู่แล้วครับ สำหรับคนที่หาเบอร์ผมได้ อย่าลืมไปไล่ดูกระทู้ในเว็บอื่นๆ ด้วย จะได้รู้ว่าผมเป็นคนยังไงนะครับ

เริ่มเลยแล้วกันครับดึกแล้ว

รูปทั้งหมด เป็นรูปที่คู่กรณีของแฟนผมเค้าจัดมาให้ในเว็บโน้นครับ ผมขออนุญาตเซฟมาใช้ต่อนะ

ข้อความทั้งหมด แฟนผมเป็นคนเล่าเรื่อง ผมพิมพ์เนื่องจากนี่เป็น login ผม เพราะฉะนั้นข้อความทั้งหมด
ก็ถือว่ามาจากปากแฟนผมครับ
-------------------------------------------------
มาดูรูปที่คุณเจ้าของรถ ae100 สีขาวตั้งใจวาดกันดีกว่า
เลื่อนลงไปดูนิดนึงนะครับ (คุณวาดผิดไปนิดนึงนะ ทางคู่ขนาน มันมี 3 เลนครับ)

จุดแรกที่คุณเขียนว่าคู่กรณีมุดเข้ามานั้น แฟนผมบอกว่าขับตามรถคันหน้า เข้าข้างหน้าคุณ แล้วก็เข้ามาอยู่ในช่องทางคู่ขนานตามปกติ
แล้วแฟนผมก็ถามว่า คุณมาว่าเค้าขับเร็ว เค้าขอถามกลับว่า เค้าขับเร็วแค่ไหน เร็วเท่าคันข้างหน้าเค้าใช่หรือไม่ ซึ่งมันก็คือการขับตามๆ กันมานั่นเอง ไม่ใช่ว่าขับมาคันเดียวแล้วเหยียบมิดมาปาดเข้าหน้าคุณซะเมื่อไหร่

แต่คุณคงไม่สบอารมณ์เท่าไหร่ ที่โดนรถหลายคันแทรกออกมาจากช่องทางด่วน วันนี้ผมไปสังเกตการณ์ที่สถานที่จริง เวลา 2-3 ทุ่มมา ก็เห็นว่า รถมันติดครับ เรียกว่ามันไหลตามกันไปเรื่อยๆ มากกว่า

/////////////////////////////////////

ต่อมา จากรูปที่คุณบอกว่าจงใจให้แฟนผมขับรถชนท้ายคุณ แล้วคุณก็วาดภาพสวยงาม ว่าอยู่เลนขวาในช่องทางคู่ขนาน แล้วก็แซงปาดหน้ารถแฟนผมเพื่อให้ชน
(อันนี้ผมขอยกนิ้วให้ครับ โคตรแมนเลย)

ถ้าอยู่เลนขวาสุด แล้วยังแซงขวาออกไปได้อีกได้ยังไง ตอนแรกผมสงสัยแบบนี้
แฟนผมบอกว่า จุดที่คุณแซงออกไปเพื่อปาดหน้าให้แฟนผมชน เป็นจุดที่มีทางออกจากช่องทางด่วน เพื่อเข้าทางคู่ขนาน
(ก็ตรงช่วงก่อนที่จะมีสะพานแยกไปพระราม7-รัชโยธินตามที่คุณวาดนั่นแหละ

ซึ่งตรงนั้นจะไม่มี concrete barrier อยู่ ทำให้คุณแซงขวาออกไปได้ ตรงกับรูปที่วาดเป๊ะ

แต่บังเอิญว่า พอแซงขวาออกไปปุ๊บ มีรถที่วิ่งจากช่องทางด่วนจะออกมาทางคู่ขนานพอดี แต่คุณแซงยังไม่พ้น ก็หักซ้ายเข้ามาก่อน ทำให้ล้อหลังซ้ายรถคุณ มาโดนแก้มหน้าขวารถแฟนผม

ซึ่งที่รถคุณมันไม่เป็นไร เพราะที่ชนมันคือยางนะสิ ผมรู้ได้ยังไงว่าเป็นยาง? ต้องขอบคุณเจ้าของรถ ae100 สีขาวด้วย ที่ได้กรุณาถ่ายรูปรถตัวเองหลังเกิดเหตุ รวมทั้งเห็นหมายเลขทะเบียนบางส่วน
(เพราะบางส่วนโดนแสงแฟลช กับกรอบป้ายทะเบียนมาบังทำให้ มองตัวอักษรไม่ชัด)
ทำให้ผมเห็นว่า ส่วนล้อหลังนั้นยื่นออกมามาก จนอาจจะมากเกินกว่าซุ้มล้อทีเดียว
ไม่ต้องพูดถึงกันชนท้าย ที่ด้านล่างจะโค้งเข้าไป (รูปดูได้ด้านล่างครับ) เพราะฉะนั้นจึงเป็นไปได้แน่นอนทียางรถคุณจะเบียดรถแฟนผม รถคุณถึงได้ไม่มีรอยอะไร

อ้อ และนอกจากเรื่องรูปถ่ายแล้ว ยังต้องขอบคุณเรื่องแผนที่ที่คุณวาดด้วย ทำให้ผมไม่ต้องเสียเวลาวาดครับ

ซึ่งไอ้การชนด้านข้างแบบนี้ ผมไม่รู้ว่าคุณตั้งใจจะชนข้างอยู่แล้ว หรือตั้งใจจะแซงไปให้พ้นแล้วเหยียบเบรคให้ชนกันแน่ (แต่พอดีอาจจะยังมือไม่แน่พอ เลยแซงไปได้ไม่พ้น จึงชนด้านข้างแทน) แต่เอาเป็นว่า สิ่งที่คุณพิมพ์มามันก็เป็นหลักฐานชัดเจน ว่าคุณตั้งใจชนเพื่อให้รถเกิดความเสียหายอยู่แล้ว

จากคุณ : totochan
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 01:35:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com