Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ มือใหม่ขอรีวิวด้วยคน "User Review : ฟิล์มกรองแสงรถยนตร์ 3M FX-20 (60%ไร้ปรอท)" @@@  

รีวิวรถกันไปเยอะแล้ว ขอรีวิวฟิล์มกันแดดมั่งละกัน เป็นทางเลือกให้คนที่กำลังลังเลไม่รู้จะติดยี่ห้อไหนเบอร์เท่าไรดี

เห็นถามกันแทบจะรายวันว่าฟิล์มเบอร์นั้นเบอร์นี้ดีมั้ย มันจะมืดแค่ไหน หรือใสไปรึเปล่า?

ถ้าโชคดีก็จะมีคนเอารูปมาให้ดู แต่ก็อีกนั่นแหละ มันยังไม่จุใจ ขอแบบเต็มๆเลยละกัน

ผมเป็นอีกคนที่มีปัญหาในการเลือกกฟิล์มมาก เพราะไม่รู้ติดออกมาแล้วจะเป็นยังไง เลยจะขอรีวิวเพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจให้ละกันนะครับ

รายละเอียด...
ฟิล์มยี่ห้อ : 3M
รุ่น : SMART SERIES
รหัส : FX-20 (หรือที่เรียกๆกัน 60%)
แสงส่องผ่าน 22%
ลดความร้อนโดยรวม 54%
แสงสะท้อน 8%

ผมติดรอบคันรหัสเดียวกันหมดนะครับ

ความต้องการของผมคือ
- ต้องการความเป็นส่วนตัว
มืดๆมองจากข้างนอกพอเห็นลางๆพอรู้ว่ามีคนอยู่ แต่ไม่มืดจนมองจากข้างนอกไม่เห็นอะไรเลย
- ลดความร้อน ลดแสงจ้า
เนื่องจากคนนั่งข้างๆชอบบ่นว่าฟิล์มเดิมนั้นเหมือนไม่ได้ติดฟิล์ม(ใสมากๆๆ) ร้อนมากๆ ผมก็ว่างั้นแหละ

อ้อ.. ลืมบอก ฟิล์มเดิมผมติดมาตั้งแต่ได้รถ ตอนนั้นพ่อเลือกให้ น่าจะเป็น Lamina รอบ60/หน้า40
แต่มันใสมากๆๆจริงๆ ยังกะแท็กซี่ไม่ติดฟิล์ม ไม่รู้ผมจำผิดรึเปล่า เพราะเทียบๆดูแล้วมันน่าจะใสเทียบเท่าแค่ 20% เอง
เพราะเหตุนี้ หลังจากทนใช้มา3ปี ผมเลยได้ฤกษ์เปลี่ยนซะที

จากคุณ : beam408.th
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 05:04:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com