Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

150cc (2T) แรง เร็ว สู้ 250cc (4T) ได้มั้ยครับ  

อยากทราบว่ามอเตอร์ไซด์ SPORT
(รถผู้ชายคลัทซ์มือ)

ขนาด 150cc 2จังหวะ ตัวดังๆ สมัย 10กว่าปีก่อน ที่ลงสเปคแรงม้ากันประมาณ 30กว่าตัว

มันแรงพอที่จะตามมอเตอร์ไซด์แบบ SPORT เหมือนกัน

แต่ขนาด 250cc เครื่องยนต์4จังหวะ

ยุคนี้ที่ลงสเปคแรงม้าใกล้เคียงกันที่ประมาณ 30กว่าตัว

ได้มั้ยอ่ะครับ

หมายถึงว่าถ้าเอามาแข่งกันทางตรงๆ ยาว มันจะเป็นยังไงครับ

ทั้งความเร็วช่วงต้น ช่วงกลาง และช่วงปลายสุดอ่ะครับ

ผลออกมาจะเป็นยังไง

คือพูดถึงแค่เฉพาะความแรงของเครื่องยนต์ในช่วงต่างๆ  แรงบิดและความเร็วสูงสุดที่จะทำได้แค่นั้นนะครับ

ว่าจะมีความแตกต่างกันอย่างไร

ไม่ได้หมายถึงว่าใครดีกว่าใครนะครับ

ปล.รถเดิมๆ ใหม่ๆ จากโรงงานทั้งคู่ครับ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 53 02:12:07

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 53 02:10:47

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 53 02:05:44

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 53 02:00:14

จากคุณ : SPLENDIDA
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 01:59:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com