Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดราม่าโคตรๆ  

วันนี้เอาเรื่องมาฝากครับ จากกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V9161205/V9161205.html#43
ตอนนี้ผมโดนแบน ID15.วัน เพราะทางทีมงานคิดว่าผมทำตัวไม่ดี
ขอบอกไว้เลยว่าผมเองก็แค่พูดตรงๆ คิดยังไงก็พูดแบบนั้นไม่มีการเสแสร้งแต่อย่างใด
ถ้าทางทีมงานแบนผมๆก็ยอมรับ แต่ที่ผมไม่ยอมคือ คนทีว่ากล่าวผม ผมเองก็อยากจะรู้เหมืองกันว่าเขาแม่นข้อกฏหมายขนาดไหน

เรื่องมีอยู่ว่า ผมใด้ขี่รถบน ถ.บางนาตราด เพื่อที่จะไปโรงงานYAMAHA. ไปเรียนYRA.
พอมาถึงประมาณ กม.3 ตอนนั้นเป็นถ.4เลน
เลนที่1. มีรถจอดเป็นทางยาว
เลนที่2.มีรถเมล์วิ่งช้ามาก ประมาณว่าเพื่งจะออกตัว
เลนที่3.โล่ง
เลนที่4.โล่ง

ผมเองใด้ขี่รถมาด้วยวามเร็วประมษณ60-70กม/ชม อยู่เลนที่2.
พอเห็นว่ารถเลนที่.1มีรถจอดไปไม่ใด้ เลนที่2.มีรถวิ่งช้ามากๆ จึงตัดสินใจออกเลน3. โดยดูจากกระจกส่องหลังว่ารถไม่มีตามมาเลย จึงเปิดไฟเลี้ยวขวาแซงออกเลน3.
และพอแซงพ้นก็เปิดไฟเลี้ยวซ้ายกลับเข้าเลน2.ตามเดิม
จังหว่ะนั้นมีตร. ตั้งด่านอยู่ข้างหน้าเขาเรียกให้ผมจอดพร้อมแจ้งข้อหา ขี่รถจยย.ไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย (วิ่งขวา)

จากนั้นก็เกิดการโต้เถียงกัน รายระเอียดดูในกระทู้ครับ

เข้าเรื่อง ที่ผมลงกระทู้และใด้มีอยู่ท่านหนึ่งใช้ชื่อว่า "คนกราบเมีย"
ใด้เข้ามาต่อว่าผม และบอกว่าที่ผมทำนนั้นผิดกม. ยังมีหน้าเอามาลง
ผมเองก็ชี้แจงไปแล้วว่าผมเดินรถมาแบบไหน เขาเขาก็ยังคอยพูดพูดแขวะผมอยู่ตลอด
มาตอนหลังก็มีแค่ผมและเขาเท่านั้น ที่เข้ามาตอบกระทู้ จนเมื่อวันที่9.ที่ผ่านมา ผมกำลังตอบกระทู้อื่นอยู่ ใด้มีข้อความเข้ามาว่า ID. พอใจจัง ถูกแบน15.วัน จากคห.สุดท้ายที่ผมลงไป
ยอมรับครับว่าผมใส่อารมมากไป แต่อยากจะถาม ท่านที่ส่งเรื่องแบนผมหน่อยเถอะ (ไม่ต้องบอกก็รุ้ว่าใคร) คุณอ้างว่าเป็นลูกผู้ชายนักหนา แต่การกระทำแบบนี้สมควรหรือไม่
ถ้อยคำที่คุณลงมามันดูเรียบร้อย แต่แฝงไปด้วยการเหน็บแนม

ที่แรกผมเองอยากจะติดต่อทางทีมงาน แต่คิดอีกทีเอามาลงกระทู้ไปเลยดีกว่า เหมือนกันเป็นจดหมายเปิดผนึก
ถ้าความเห้นส่วนใหญ่บอกว่าผมผิด(ในเรื่องการเดินรถ)
ท่านไม่ต้องเสียเวลาส่งเรื่องแบนผม เพื่มหรอกครับ
ผมจะลบ ID.ออกไปเองเพื่อรับผิดชอบทั้งหมด

จากคุณ : พอใจจัง
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 17:48:10 A:183.89.129.227 X: TicketID:268469

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com