Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครขับรถชนอะไรที่มันแปลกๆบ้าง..เล่าสู่กันฟังหน่อย?  

ตามหัวข้อเลยครับ ผมขับชนนกครับ..คล้ายกับนกกระยาง สีขาวๆ ขายาวๆ
เรื่องมีอยู่ว่า ผมขับรถมาเส้นเลี่ยงเมืองโคราชหรือเปล่าไม่แน่ใจ ถนนสร้างใหม่ ริมทางเป็นไร่นา
สีสันสวยงาม มีต้นคูนเหลืองอร่าม ความเร็วประมาณ 100 มีนก 2 ตัวบินเรี่ยรถด้านหน้าซ้าย ใกล้ตัวรถมากประมาณคนนั่งข้างเปิดกระจกลูบหัวมันเล่นได้ ^^ แต่แล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น
นกตัวนึง เร่งความเร็วบินตัดหน้ารถครับ เลยชนแต่ไม่แรง เพราะความเร็วพอๆกัน ไม่เท่านั้นลมยังพาตัวนกไหลตามฝากระโปรงและตกลงทางด้านซ้ายของรถ ส่วนอีกตัวบินที่ตามมาบินผ่านรถไปครับ มองกระจกหลังเห็นมันนอนนิ่งเลย ไม่รู้เป็นไงมั่ง อโหสินะ ..เจ้านก

จากคุณ : หูย..ก้อบกอบ
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 53 13:14:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com