Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้รายงานตัวคร๊าบ กลับมาจาก Ratchada@ทำความสะอาดบ้านเมือง แล้วมารายงานตัวกันหน่อย  

รายงานตัวครับ ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ
แอบกลับมาก่อนครับวันนี้
ชาวรัชดาที่ไปด้วยกันวันนี้เห็นว่ามีไปหม่ำๆกันต่อก่อนจะแยกย้ายกลับก่อนเคอร์ฟิว(5ทุ่ม)
ท่าทางจะยังกลับมาไม่ถึงกันเป็นแน่แท้
ซักค่ำๆคงน่าจะกลับมากัน

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครับที่ไปร่วมแรงร่วมใจกันวันนี้
ทั้งพี่ป้าน้าอาห้องรัชดา
น้องๆห้องสยาม
พี่ๆน้องๆห้องก้นครัว ที่ทำขนมเค๊กชาเย็น(ขอบอกว่าอร่อยมาก)มาร่วมกิจกรรมกันในครั้งนี้
พี่ๆน้องๆที่มาช่วยกันขัดตู้ไฟ ถนนหนทาง และช่วยกันกวาดถนนทุกคนๆ

ผมเชื่อแน่ว่าครับถ้าใครได้ไปอยู่ในสถานะการณ์ ณ.ตรงนั้นต้องรู้สึกเหมือนกันกับผมแน่
เหมือนมีก้อนเหนียวๆขึ้นมาจุกที่คอหอย กับภาพที่เห็นตรงหน้า
ทุกๆคนแม้จะไม่เคยพบ ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน
แต่ทุกคนมาด้วยจุดประสงค์เดียวกัน
คือเพื่อช่วยให้ "บ้าน" หลังใหญ่นี้ของเราดีขึ้น

วันนี้ เราไม่เพียงแค่ลบ "สี" ที่ขีดเขียนอยู่บนผนังครับ
แต่วันนี้ เราได้ช่วยกันลบ "สี" ที่ขีดเขียนอยู่ในจิตใจของชาวไทยทุกคน
ภาพรอยยิ้มของพ่อแม่พี่น้องทุกคนกระจ่างชัดอยู่ในจิตใจของผมและอีกหลายๆคนเป็นอย่างมาก
ถึงแม้จะเหนื่อยกาย แต่ผมเชื่อแน่ว่าในใจของทุกท่านที่ได้ไปร่วมแรงร่วมใจกัน และทุกท่านที่เห็นภาพเหล่านี้ต้องรู้สึกอิ่มเอิบเป็นแน่แท้

สุดท้าย ผมอยากบอกคำๆนี้ครับ
คำที่ใครหลายๆคนน่าจะคิดเหมือนผม

f_thailand "ผมรักประเทศไทยครับ" f_thailand

ปล.ใครหนีผบ.ที่บ้านไปกะกิ๊กแล้วต้องการให้ลบรูป กรุณาหลังไมค์มานะครับ จะดำเนินการเซนเซอร์ให้โดยพลัน ก่อนที่ทั่นจะโดนไต่สวน ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : basicball
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 53 17:18:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com