Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีพี่ ๆ เพื่อน ๆ คนไหนเป็นเมสเซนเจอร์บ้างครับ  

คือว่าผมอยากทำงานเป็นเมสเซนเจอร์ครับ
แต่ว่ายังไม่ชำนาญทางเท่าไหร่
เลยอยากถามเพื่อน ๆ  พี่ ๆ ที่เป็นเมสเซนเจอร์ว่า
ตอนแรก ๆ ที่ทำงานนี้ ชำนาญทางกันมากน้อยเพียงใดครับ
เพราะเห็นแต่ละแห่งที่รับสมัคร
ระบุว่า ชำนาญเส้นทางในกรุงเทพและปริมณฑล

เลยอยากขอคำปรึกษาหน่อยน่ะครับ
ถ้าเราไม่ชำนาญ แต่ดูแผนที่ได้เค้าน่าจะรับรึปล่าวครับ
ตามความคิดผมไม่มีใครชำนาญเรื่องอะไรมาตั้งแต่เกิด ต้องอาศัยประสบการณ์
เค้าจะมีแบบรับแล้วให้ไปวิ่งวันละน้อย ๆ เที่ยวมั้ยครับ เพื่อเป็นการเก็บประสบการณ์

นึกคำถามต่อไม่ออกแล้ว เอาไว้นึกได้แล้วจะมาถามอีกนะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นที่ช่วยกันแชร์นะครับ

จากคุณ : roaddogg
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 53 18:01:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com