Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เฉพาะกิจ -------> ชาวพันทิปรัชดารวมใจ คืนความสดใสให้ กทม.  

จุจุ....... งดการเมืองนะครับ

ต้องจดจำไว้ในประวัติศาสตร์อีกวันหนึ่งครับ เป็นวันที่ "ไม่มีการเมือง ไม่มีสี และไม่มีความแตกแยก"

มีแต่รอยยิ้ม น้ำใจ อดทน และความสามัคคี ที่จะทำให้กทม. กลับมา สดใส สะอาด อีกครั้ง

ผมเองปลื้มครับ ได้เห็นวันที่เราไม่มีสีใดๆ มาเป็นความขัดแย้ง ได้เห็นความสามัคคี ที่เราไม่ได้เห็นมานานแล้ว

ได้เห็นน้ำใจของหลายๆท่าน รอยยิ้มที่สดใสของหลายๆคน เหงื่อทุกหยด ที่ไหลลงมาพื้นดิน

เพื่อทำให้ กทม. กลับมาเป็น กทม. ที่สดใส ยิ่งใหญ่ ปลอดภัย อีกครั้ง

นี้แหละครับ "น้ำใจคนไทย" ที่ลึกๆแล้ว ไม่ได้หายไปไหน เพียงแค่เราไม่มีโอกาสนำออกมาใช้เท่านั้นเอง

อยากให้เรา "คนไทย" เป็นแบบนี้ทุกวันจังเลยครับ วันนี้ผมบอกได้เลยว่า ไม่เห็นใครหน้าบึ่งสักคน

ทุกคนยิ้มแย้มสดใส อาจจะบ่นว่าร้อนบ้าง แต่ก็อดทนกันทุกคนครับ

ขอบอกเลยนะครับ "ไม่ว่าก่อนหน้านี้จะเป็นสีอะไร วันนี้เราจะล้างสีนั้นให้ออกจากใจ" ไปให้หมดครับ

ต่อไปก็ขอเชิญ สดับ รับชม กันได้ครับ

จากคุณ : Sotuska
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 53 22:54:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com