Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พันทิพควรมีกลุ่มย่อย "จักรยาน" เพิ่มไหม..?  

ควร/ อยู่กับรัชดา (22 คน)
  ควร/ อยู่กับศุภชลาศัย (7 คน)
  ไม่ควร (6 คน)

62.86%
  ควร/ อยู่กับรัชดา (22 คน)
 20.00%
  ควร/ อยู่กับศุภชลาศัย (7 คน)
 17.14%
  ไม่ควร (6 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 35 คน

ถามกันความเห็นกันนิดนึงว่าพันทิพควรตั้งกลุ่มย่อย "จักรยาน" ขึ้นมาไหม

ส่วนตัวผมอยากให้มี เพราะในพันทิพก็มีเพื่อนๆ ที่สนใจและใช้จักรยานกันไม่น้อย และถ้ามีที่ทางให้คุยกันเป็นเรื่องเป็นราวแล้ว เราก็อาจจะรณรงค์ให้คนขี่จักรยานกันมากขึ้นเพื่อลดปัญหาจราจรไปได้บ้าง

ทีนี้มันมีปัญหาว่า ถ้ามีแล้วกลุ่มย่อย "จักรยาน" ควรอยู่กับห้องไหน มันก้ำกึ่งอยู่ ควรอยู่กับรัชดาในฐานะยานพาหนะประเภทหนึ่ง หรือควรอยู่กับศุภชลาศัยในฐานะกีฬาประเภทหนึ่งดี เลยตั้งให้โหวตกันด้วย

ส่วนตัวผมว่าอยู่กับรัชดาน่าจะดีกว่า เพราะกระทู้ 90% ในห้องศุภฯ เองก็เป็นเรื่องของการดูกีฬามากกว่าการเล่นกีฬา เอามาอยู่กับรัชดาคงจะตึกตักและตรงจุดกว่า

โหวตกันนึดนึงนะครับ ผลออกมาถ้ามีคนเห็นด้วยเยอะ จะได้นำเสนอกับพันทิพต่อไป

จากคุณ : Lawเก้อ
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 53 06:28:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com