Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถโดนสวมทะเบียนและนำไปก่อคดีจะทำอย่างไรดีครับ  

เรื่องมีอยู่ว่านะครับผมใช้รถมอร์เตอร์ไซต์ฮอนด้าคลิกสีขาวซื้อประมาณปี2008นะครับ ปกติก็ขับแค่ในซอยแถวปากน้ำเท่านั้นไม่ได้ขับไปไหนไกลเลย วันดีคืนดีครับมีหมายเรียกจากสน.บางมดครับแจ้งว่ารถทะเบียนตรงกับของผมเลยครับรุ่นเดียวกันสีเดียวกันเลยครับก่อคดีชิงทรัพย์ในพื้นที่บางมด โดยพยานในที่เกิดเหตุจำรถคนร้ายได้และระบุเป็นทะเบียน รุ่น สีเดียวกับรถผมเลย ผมจึงไปที่สน.นะครับพบกับตำรวจเจ้าของคดี ท่านก็บอกว่าที่มีหมายเรียกไปก็เพื่อแจ้งข้อกล่าวหาว่ารถทะเบียนนี้ก่อเหตุอะไร แต่ทางผมก็ยืนยันกับทางตำรวจนะครับว่ารถคันนี้ผมขับอยู่คนเดี่ยวและใช้ตลอดไม่ได้ให้ใครยืมและก็ขับเฉพาะแถวปากน้ำเท่านั้น ใช้อยู่คนเดียวจริงๆ ทางตำรวจเลยแจ้งว่างั้นรอพยานผู้เห็นเหตุการณ์มาดูรถของผมก่อนละกันว่าใช่หรือเปล่า ผมเลยถามว่าแล้วถ้าพยานคนนั้นบอกว่าใช่ผมจะทำยังไง   เพราะว่าถ้าเป็นอย่างนั้นจริงผมมั่นใจเลยว่าโดนสวมทะเบียนแน่ ทางตำรวจก็เลยบอกว่าให้รอพยานมาดูรถก่อนละกัน
ปล.ก่อนหน้าจะเกิดเหตุการณ์นี้เคยมีคนมาที่บ้านแล้วบอกว่ารถผมทะเบียนนี้เคยไปขี่รถชนแล้วหนีแต่ตอนนั้นผมไม่ได้สนใจอะไร แต่ตอนนี้คิดว่าชัวร์แน่โดนสวมทะเบียนแน่เลย เซ็งครับ ต่อทะเบียนก่อต่อไม่ได้ขนส่งเขาอายัดไว้อยู่  
ไม่ทราบว่ามีใครเคยประสบพบเหตุการณ์แบบนี้บ้างมั้ยครับแล้วผมจะทำอย่างไรดีพอมีคำแนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : มนุษย์แอนฟิล
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 53 10:54:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com