Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครอ์ฟิวส์ มันไม่ขลังจริงๆด้วย  

เมื่อคืนที่ไซต์งาน มีขโมย มาขโมยสายไฟ (สายเมน)ที่เดินไว้แล้วในตัวอาคาร
มันมากัน 1 คันรถ ปิคอัพ มีประมาณ 4 - 5 คน
ฝนก็ตก เคอร์ฟิวส์ ก็ไม่มีใครออกนอกบ้านกันอยู่แล้ว
สบายมันล่ะ

ลูกน้องที่อยู่ในไซต์โทรมาตอนตีสอง บอกว่าขับรถตามมันอยู่
พวกนี้มีเป็นแกงค์ ที่อยู่ของมันอยู่ตรง ซ.รามอินทรา 109

นี่ขนาดเคอร์ฟิวส์นะเนี่ย ทหาร ตำรวจ ไปไหนหมดคะ หรือว่า สถานการณ์แบบ นี้ มันเป็นโอกาสทองของกลุ่มมิจฉาชีพ

อยากเตือนเพื่อนในห้องนี้ค่ะ ว่าเวลาที่เราหลับ มันจะมีคนอีกกลุ่มหนึ่ง ที่ไม่เคยหลับ และจ้องทำร้ายเราอยู่

ฝากมาเตือน เบื่อ เซ็ง มากๆๆ

คำถามค่ะๆ
1.ตอนนี้ยังไม่ได้คุยรายละเอียดกับลูกน้องเรื่องป้ายทะเบียน แต่ถ้าเกิดเราทราบว่าทะเบียนมันคืออะไร เราสืบได้มั้ยคะ  
2.เพื่อนๆว่านิ่มควรจะทำไงกับคนพวกนี้ดี หากบังเอิญเรา จับตัวมันได้

ปล.1เกี่ยวกับรถ ตรงที่มันใช้รถปิคอัพสีดำเป็นพาหนะ ในการบรรทุกคนมา
ขโมย
ปล.2 เหตุเกิดตรงนวลจันทร์ ซอย ขอไม่บอกนะคะ เพราะไซต์นี้นิ่มยังทำงานไม่จบ
ปล.3ขอบคุณลูกน้อง ทั้งสองคน ที่กล้ามาก ถึงขนาดขับรถตามพวกนั้นไป
(นิ่มจะเอารถไว้ให้ลูกน้องใช้คันนึงค่ะ)

จากคุณ : นางฟ้าไซเบอร์
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 53 11:16:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com