Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(=_=') ขั้วแบตหลวม แก้อย่างไร || ดูแบตด้วยหากกลัวไฟไหมรถ $$$$  

วันนี้ ที่ทำงานบอกมีไฟไหม ก็เดินไปดู ได้ยินเขาบอกไฟไหมรถ
มองไปเห็นคนมุงและดับไฟกัน ก็เสียวเลย แถวรถที่เราจอดซะด้วย
หรือว่ารถเราจะไหม้ เพราะดวงปีนี้ไม่ค่อยจะไม่ค่อยดี

รีบวิ่งเลย เห็นท้ายรถก็โล่งใจ วิ่งไปหยิบถังดับเพลิงไปช่วยเขาดับ
ไฟไหม้ลุกแถวๆแบต แบตไหม้เน่าเลย

โชคดีมีคนเดินมาเห็นควันจากรถก่อน รถก็ติดแก๊สอีก ไม่อย่างนั้นอาจเสียหายมากกว่านี้
สาเหตุ น่าจะมาจากแบต เพราะเมื่อวานรถผู้โชคร้ายไปเปลี่ยนแบตใหม่
ร้านอาจจะขันน๊อตไม่แน่นหรือไม่ได้ขันก็เป็นได้

----------------------------
ที่ทำให้ผมกลัวว่าเป็นรถผม เพราะขั้วแบตรถผมก็หลวมๆ
ขั้วแบตหลวมแก้อย่างไรได้บ้างครับ ขันจนสุดแล้ว
กลัวมากเลย ไม่อยากเป็นเชื้อเพลิง

ลืมไป ุฝาน้ำกลั่นมีคราบเหมือนน้ำมันสกปรก จะถอดแบตออกมา
เทน้ำในแบตทิ้ง แล้วใส่น้ำกลั่นใหม่จะได้ไหมครับ กลัวมันมีน้ำยาอย่างอื่นด้วย

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 53 14:49:48

จากคุณ : dib2000
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 53 14:38:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com