Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จุดติดตั้งกล้องตรวจจับความเร็วช่วง ..โคราช-แยก อ.โนนสูง...  

ผมใช้เส้นทางนี้ไม่ค่อยบ่อยแต่ทุกครั้งที่ผ่านก็จะเห็นกล้องตรวจจับความเร็ว
ส่วนมากจะสังเกตุเห็นตอนขากลับเข้าโคราช..เดือนก่อนก็เห็น สองอาทิตย์ก่อนก็เห็น วันนี้ก็เห็น
ผมว่าน่าจะประจำจุดนี้เป็นหลัก (กล้องหันเข้าถนนมิตรภาพขาออกโคราช มีกล้อง2ตัวตั้งที่ร่องกลางถนน)
ถ้าใช้เส้นทางนี้ผ่านตัวเมืองโคราชหรือบายพาส(มุ่งหน้าไปขอนแก่น)พอข้ามสะพานข้ามทางรถไฟ
ไปอีกเล็กน้อยจะเจอแยกไฟแดง จากจุดนี้ไปไม่ต้องรีบเร่งนะครับไปเรื่อยๆ
จุดตั้งกล้องจะอยู่แถวสวนพุทธมณฑลที่มีอนุสาวรีย์รูปปั้นต่างๆเช่นเจ้าแม่กวนอิม-ย่าโม
และจากจุดตั้งกล้องไปไม่อีกกี่กิโลจะเจอกับด่านใหญ่.....โดนหลายราย
.....โดนจับที่ด่านไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ามีรูปตามมาด้วยกลายเป็นเสีย 2 เด้ง กรรม...
v0v   พิกัดโดยประมาณครับ ใครมี gps ลองเปิดดูครับ...
ปล.ถ้าเห็นไม่สมควรลบได้เลยครับ

จากคุณ : ฟางกระจาย
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 53 21:39:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com