Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหาใหม่ของPCX ที่ผู้บริโภคอย่างผมเจอ(ผ่านqcมาได้ไง)  

ผมซื้อpcxมาได้3เดือนจะ4เดือนแล้วขับไปได้ประมาณ1200km
เรื่องเกิดตอนวันพุธที่ผ่านมาผมกำลังขับกลับบ้านปกติอยู่ๆเสียงรอบเดินเบามันเบาแปลกๆแต่ผมก็ไม่เอ๊ะใจมากนึกว่าเพราะพึ่งเติมน้ำมันมาเลยคิดว่ารถเปลี่ยนน้ำมันจาก91มาใช้95มั้ง
แต่พอมาตอนเช้าอีกวันสตาทเครื่องก็ยังเสียงรอบเดินเบามันเบาๆ แต่พอขับไปซักพักกำลังจะออกจากซอยช่วงที่ชะลอรถไม่บิดคันเร่งแต่รถยังเลื่อนที่อยู่ๆเครื่องดับ
ผมมองดูidle stopไม่ได้เปิด ไฟส้มๆของidleก็ไม่ได้ทำงาน บิดก็ไม่ไป ลองสตาทใหม่ก็ไม่ติดสตาทอยู่เรื่อยๆก็ไม่ติด ก็พักแล้วสตาทใหม่ติดแปบเดียวยังไม่ทันบิดก็ดับ
จากนั้นผมโทรไปที่ร้านที่เป็นศูนย์hondaที่ผมซื้อ ทางร้านบอกให้เอารถไปเช็คผมบอกจะเอาไปไงครับรถไม่ติด เค้าก็บอกมีบริการยกรถแต่ต้องเสียเงินผมก็ไม่รู้ทำไงร้อนก็ร้อนรถก็ไม่ติดเลยต้องให้เค้ามายกรถไปศูนย์
หลังจากเข้าศูนย์เช็คสรุปว่าว่าอะไหล่พังจริง เป็นตัวควบคุมรอบเดินเบาต้องเปลี่ยนรับรถวันเสาร์ผมก็เลยกลับ
วันเสาร์ไปรับรถถามช่างว่าทำไมมันพังครับ พังเพราะผมหรือเปล่าผมจะได้ระวังเพราะเราไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ช่างก็บอกไม่ใช่เพราะผมทำ เคสผมทางร้านก็พึ่งเจอเป็นเคสแรก แต่ทางศูนย์ใหญ่เจอมาประมาณ10คัน เป็นเพราะไลน์การผลิตมีปัญหา พอผมฟังแล้วแบบ อ้าวมีปัญหาแล้วเราต้องเสียเงินค่ายกรถมาซ่อมหรอเนี่ย??? แล้วqcปล่อยมาได้ไงทั้งเรื่องขันน๊อตชาม แล้วนี่เรื่อง ชุดตรวจจับสัญญาณที่ตำแหน่งลิ้นเร่ง มีปัญหาอีก สรุปผู้บริโภคอย่างเราๆต้องเสียเงินรับผิดชอบกับความผิดของทางap hondaเองงั้นหรือครับ
ทางร้านก็ได้แต่บอกว่า อะไหล่เปลี่ยนฟรี แต่เสียค่ายกรถ (อยากจะบอกว่าถ้ารถไม่พังไอ้ผมก็ไม่ต้องเรียกคุณมายกมันไปให้เสียค่าโง่หรอกครับ)
และผมเชื่อว่าอาจจะมีผู้บริโภคท่านอื่นอีกที่อาจจะเจอปัญหาเดียวกับผมครับ
ทางap honda จะรับผิดชอบยังไงครับ จะปล่อยให้ผู้บริโภคอย่างพวกเรารับชะตากรรมแบบนี้ไปอีกถ้าเจอปัญหาอีก เสียเวลา เสียงาน เสียเงิน!!

จากคุณ : Vfufun
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 53 21:51:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com