Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=====ชาวรัชดาคิดว่า 10 อันดับรถมือสองยอดนิยมแห่งปี 2010 ท่านจะโหวตเลือกรถรุ่นไหน? (ขอเป็นรถญี่ปุ่นนะครับ)=====  

Toyota Soluna Vios & Vios Turbo (22 คน)
  Honda Jazz (GD) (16 คน)
  Toyota Corolla Altis (ZZE121/122) (15 คน)
  Honda Civic (EG) (4 คน)
  Toyota Corolla (EE100/AE101) (14 คน)
  Isuzu D-MAX (3 คน)
  Toyota Hilux Vigo (2 คน)
  Isuzu TFR & Dragon Eyes (2 คน)
  Toyota Hilux Tiger (5 คน)
  Mitsubishi Strada (1 คน)

26.19%
  Toyota Soluna Vios & Vios Turbo (22 คน)
 19.05%
  Honda Jazz (GD) (16 คน)
 17.86%
  Toyota Corolla Altis (ZZE121/122) (15 คน)
 4.76%
  Honda Civic (EG) (4 คน)
 16.67%
  Toyota Corolla (EE100/AE101) (14 คน)
 3.57%
  Isuzu D-MAX (3 คน)
 2.38%
  Toyota Hilux Vigo (2 คน)
 2.38%
  Isuzu TFR & Dragon Eyes (2 คน)
 5.95%
  Toyota Hilux Tiger (5 คน)
 1.19%
  Mitsubishi Strada (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 84 คน

สวัสดีครับ haha

ไม่ได้เข้ามาเล่นในห้องรัชดานานมากเลย หลังๆเล่นอยู่แต่ห้องสยาม

พอดีตอนนี้ผมมีโปรเจกต์นึง จะเก็บข้อมูลเกี่ยวกับ 10 อันดับรถมือสอง
ยอดนิยมแห่งปี 2010 เพื่อทำคอลัมน์เกี่ยวกับสกู้ปพิเศษลงนิตยสาร เลยอยากจะสอบถามชาวรัชดา ในความเห็นของคุณๆนั่นแหละ
ว่าคุณชอบ หรือให้ความสนใจในรถมือสองรุ่นไหนบ้าง
(โดยคุณอาจจะเลือกรถที่ผมเลือกให้โหวต หรือเป็นรถที่คุณ"ชอบ"
เป็นการส่วนตัว และเป็นที่นิยมในท้องตลาดก็ได้)

ผมเลือกไว้ 2 ประเภท คือ รถเก๋งสัญชาติญี่ปุ่น 5 รุ่น
และรถกระบะสัญชาติญี่ปุ่น 5 รุ่นครับ
(สำหรับรถยุโรป และรถ MPV, SUV อาจจะทำเป็นตอนที่ 2)

ซึ่งผมยกมาให้โหวตแล้ว 10 รุ่น ในทัศนะของผม
ที่คิดว่ารถรุ่นเหล่านี้ตอนนี้คนนิยมมากที่สุด ซื้อขายคล่องมือ
อะไหล่หาง่าย และราคาไม่ตกมากที่สุด
ซึ่งผมจะเขียนตามลำดับคะแนนโหวตครับ รุ่นไหนที่ 1 ก็เขียนเป็นรุ่นแรก

(เป็นรถมือสองปีใหม่ๆ 3 รุ่น และรถปีเก่าๆรองลงมาซัก 2 รุ่น)

สำหรับในคอลัมน์ที่ผมจะทำก็จะมีประวัติรถนิดหน่อย รายละเอียดจำเพาะต่างๆ อาจมีแถมโบรชัวร์รุ่นต่างๆ มาลงในหนังสือด้วย ตอนท้ายอาจจะมีระบุข้อดี-ข้อเสีย และบททดสอบ และคำวิจารณ์จากแฟนพันธุ์แท้รถมือสองครับ

สุดท้าย ถูกใจกระทู้นี้ อย่าลืมให้กิ้ฟด้วยครับ! wink

จากคุณ : MR.Runabout
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 53 12:45:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com