Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เตือนภัย ภัยมืดสีดำบนท้องถนน  

***เพิ่มเติมข้อความ***
ขอบคุณหลังมือหลายๆท่านที่ส่งมานะครับ

มีคนให้ข็อมูลมาว่า   "น่าจะ"  เป็นรถคุ้มกันของคุณ สุเทพ เทือกสุบรรณ

เพราะเห็น ER6N จากข่าวใน TV

ตัวผมไม่รู้จริงๆว่ารถที่โดนคุ้มกันเป็นโพลท์ตู้สีดำไมเพราะไม่เห็น

ผมโมโหคนที่กระชากผมล้ม ไม่ได้โมโหคนที่ถูกคุ้มกัน

เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคมที่ผ่านมาหลังจากรวมกิจกรรมทำความสะอาด กทม

ก็ได้เดินทางไปพบกับพี่ๆที่ร้านอาหารแถวเลียบด่วนรามอินทรา

เดินทางจากสวนลุมไปทางถนนเพชรบุรีตัดใหม่

มีการเติมน้ำมันที่ปั๊ม เอสโซ่ ตรงถนน เพชรบุรีตัดใหม่

หลักจากออกมากผมได้เห็นรถ BigBike 1 คันสีดำ เปิดไฟกระพริบอยู่เลนขวาสุด

ด้วยความที่เป็นคนขี่ BigBike ก็ขี่ตามไปขึ้นไปดูว่าใช่คนรู้จักเราไหม

รถรุ่นอะไรหว่า ระหว่างที่ขี่ตามก็ได้ยินเสียงแตรดังจากข้างหลัง

ก็คิดว่าคงบีบไล่คันอื่นไม่ใช่คันผมเพราะว่าขี่เร็วในระดับนึง

จากนั้นสังเกตุรถคันข้างหน้า เป็น รถยี่ห้อ Kawasaki รุ่น ER 6 N สีดำไม่ติดทะเบียน

ที่เห็นแล้วสงสัยชวนฉงนคือ ทำไมทั้งคนขี่และคนซ้อนจึงแต่งกายเหมือนกัน

คือ หมวกดำ เสือแขนยาวสีดำ กางเกงดำ ระหว่างที่คิดในใจก็มีเสียงแตรดังจากข้างหลังอีก

มองข้างหลังจึงได้รู้ว่ารถที่บีบแตรเป็นรถมีไซเรนแต่ไม่แน่ใจว่าใช่รถตำรวจนครบาลหรือไม่

เมื่อหันมามองข้างหน้าจึงได้เห็นว่ามีรถ ER6N สีดำมีคนซ้อนอีก 1 คันเปิดไฟกะพริบเช่นกัน

ตอนนั้นจึงได้รู้ว่าผมมาแทรกรถขบวนจึงเปิดไฟเลี้ยวซ้าย และชิดรถมาทางซ้ายเพื่อหลบรถขบวน

แต่ระหว่างที่ชิดซ้าย ER6N สีดำที่อยุ่ทางซ้ายได้ขี่มาตีคู่ข้างๆคนซ้อนท้ายยื่นแขนมาจับแขนขวาผมแล้วตะโกนถามว่า "มรึงจะไปไหน"

ตอนนั้นผมเบรกเพื่อจะหยุดรถคิดว่าเค้าจะมาคุยมาแทรกรถขบวนทำไม

ผมพร้อมที่จะไหว่ขอโทษเพราะไม่ได้ตั้งใจ ที่ขี่ตามเพราะตามมาดูรถ BigBike

ยังไม่ทันจะเบรกหยุดรถ ผมโดนคนซ้อนท้ายกระชากแขนลง

ทำให้รถเสียหลักล้มทั้งรถและคนได้บาดแผลมาเล็กน้อย

แล้ว ER6N คันนั้นก็ขี่ไปโดยไม่จอดลงมาคุยหรือมาดู

ดีที่ว่าเลนที่ผมล้มไปไม่มีรถตามมาทับไม่งั้นคงไม่มีโอกาสมานั่งมาคอมอย่างนี้

อีเหลืองที่ได้บาดแผลตามรูปท่อไอเสียเป็นรอย

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 53 23:41:17

จากคุณ : cbrzoom
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 00:53:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com