Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถยนต์คันแรก งบ 74 ล้านกีบ (สามแสน บาท สยาม) เงินสด มาช่วยชี้แนะด้วยครับน้าๆป้าๆ  

รถยนต์คันแรก งบ 74 ล้านกีบ (สามแสน บาท สยาม) เงินสด  มาช่วยชี้แนะด้วยครับน้าๆป้าๆ

Set 1

1.TOYOTA COROLLA  HI-TORQUE   AT  1.6
2.NISSAN  SUNNY  N16 NEO SUPER 1.6 AT
3.MITSUBISHI  LANCER  F-Style SEi Limited 1.8 AT
4.MITSUBISHI  LANCER  Cedia  1.6 AT
5.MAZDA 323  PROTEGE PROTEGE 1.6 AT ตาเหยี่ยว
6.FORD LASER  TIERRA 1.6 AT

7.ตัวแถม Toyota corona ท้ายแยก ปี 1996  อันนี้จะมีคนรู้จักขายให้ครับ แต่ไม่ได้อยู่ในรายการที่เลือกไว้เลย  เอามาคิดเพราะเหลือเงินเป็นแสน
8.ตัวแถม Toyota celica ST182  2.0cc GT-R  ปี 1993  อันนี้บังเอิญเจอ รูปร่างโฉบเฉี่ยวมา แล้วก็ผ่านไป

เลือกรุ่นไหนดีครับ  งบ 3 แสน ซื้อเงินสดครับ  ปี 2000 ขึ้นไป
spec ก็คือ ปี2000  up เกียร AT , ABS, AIRBAG, เบาะหนัง (ที่จริงทำใหม่ได้แต่มีมาเลยก็ดีครับ)...
ดูแลรักษาง่ายไม่ จุกจิก จนเกินไป (ทุกคันงบซ่อม 3-5 หมื่น ไว้ก่อนใช้) ...
มีแนวโน้นใช้ไปซักพักจะเอาไปดมแก้ส ครับ แต่ไม่ใช่ตอนซื้อมาแรกๆครับผม ซึ่งอาจจะไม่ติดก็ได้เผื่อไว้ ...
ใช้รถไม่บ่อยครับ  ส่วนใหญ่ใช้รถเครื่อง  อายุ 26 โสด  รายได้ต่อเดือนประมาณ  4 - 7 ล้าน กีบ (เวอรไว้ก่อน)...
อย่าให้ไปออกรถใหม่นะครับ ไม่เอา ฮ่าฮ่า ...

หลายคนบอกว่า เอาพี่โต ไฮท้อก  ไปเถอะ เชยแต่ชัว  แต่ถ้าภายในภายนอกมันสวยเหมือน โปเต้ หรือ ท้ายเบนส์ ก็คงตัดสินใจง่าย...
ชอบ นีโอ โปเต้ เทียรร่า เพราะภายใน สวยดีครับ เบาะหนัง โทนสว่าง โปเต้ เทียรร่า นี่เทียบราคาแล้วได้อะไรมากกว่า  แถมซ่อมมากกว่าหรือเปล่้าก็ไม่รู้...
ชอบ ท้ายเบ้นส รุ่น 1.8 sei โดยความส่วนตัวชอบรถ rally เลยชอบ st182 ด้วยเลย...
ซีเดีย นี่เริ่มเห็นไม่เกิน 3 แสนมาบ้าง 3 ต้นๆบ้าง...
ส่วนพี่โตต้า อันนี้ของตายครับ แหะๆ ...

ไม่ได้มีความรู้เรื่องรถเท่าไรครับ คันแรก จะเอามาฝึกวิชาด้วยครับ ชอบงัดแงะ หาความรู้ แบบที่ไม่ยากเย็นเกินไป...
ลงสืบที่เวบแต่ล่ะคลับมาหมดแล้วครับ ค่อนข้างพอรู้ข้อเสียแต่ละรุ่นมาบ้าง ราวๆ 1 เดือน แต่มาถามสั่งลาอีกรอบครับ...

ขอบคุณทุกท่านครับ  ขอให้งบจำกัดไว้แค่ 3 แสน รถ ปี 2000  ขึ้นไป ขนาดกำลังพอดี ครับ
แล้วก็ขอเหตุผลด้วยนะครับ ว่าเลือกเพราะจะใด ขอบคุณมากๆๆที่สุดครับ...

***นี่ขนาดตัด cefiro,accord,w124 ,บีเอ็ม ซี3 ซี5 ,ซีตี้คาร เครื่อง 1500,กระบะ,SUV ไปแล้วนะเนี้ย เอิ้กๆๆ หลายใจสุดๆ...

จากคุณ : ballbkk
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 11:08:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com