Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครใช้มิตซูปาเจโร่สปอร์ตบ้างคะ  

ได้รับจดหมายจากมิตซู ไทยแลนด์ว่า รถยนต์รุ่นนี้ ใช้ไปสักพ้กหนึ่งแล้วจะมีปัญหาที่ปีกนกบน ให้รีบนำรถเข้าศูนย์ด่วน
มีใครได้รับจม.แบบนี้บ้างคะ

หลังจากรู้แล้ว บอกคำเดียวว่าเซ็งค่ะ อุตส่าห์หนีจากโตต้า จากฮอนด้าแล้วก็ยังมีปัญหาได้  สงสัยเหลือแต่อีแต๋นหรือไม่ก็รถตุ๊กๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

อีกอย่างที่อยากถามเพิ่มค่ะ เราอยากรู้ว่ามีใครแนะนำศูนย์รถมิตซูที่ไว้ใจได้ พูดง่ายๆ บ้างคะ
เราใช้ที่กฤษฎา สะพานใหม่ โค-ตระ-ห่วยค่ะ

แค่เรื่องน้ำม้นเครื่อง เราบอกตั้งแต่เข้าศูนย์ครั้งแรกว่าให้ใช้น้ำมันแกลลอนใหญ่สองแกลลอนเสมอ...
แต่เชื่อปะค่ะ ว่ามันไม่เคยทำตาม
มันจะเติมแกลลอนเล็ก 4 กป.บ้าง 3 กป. บ้างแล้วแต่มัน และใช้แกลลอนใหญ่ 1 แกลลอน

(ส่วนเหตุผลที่เราอยากได้แกลลอนใหญ่ เพราะพี่ชายได้เอาน้ำมันที่เหลือไปใช้ต่อค่ะ เราเลยจะยอมจ่ายมากกว่านิดหน่อย)

แต่พนักงานศูนย์บริการ ไม่เคยฟัง ไม่เคยสนใจในคำบอกเราเลย
จนเราระอาไปเอง  เลิกพูด หน้ายังไม่อยากจะมอง เพราะพูดไปก็ไม่ได้อะไร

เสียใจโคตรๆที่ออกรถที่มิตซู กฤษฎา เราคิดว่าจะเขียนจดหมายไปถึงผู้บริหารให้ลงมาดูพนักงานทำงานบ้าง  ทำงานบริการแต่ไร้หัวใจที่จะฟังความต้องการเพียงเล็กน้อยของลูกค้า

ใครคิดจะใช้บริการมิตซู กฤษฎา ยังมีโอกาสนะคะ
ขอให้ตัดสินใจให้ดีๆ

จากคุณ : 2nd Ave.
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 15:01:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com