Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**** อยากให้ทุกคนเห็นภาพนี้ แต่ไม่สามารถถ่ายภาพได้ ขอเล่าให้ฟังแทนนะครับ ****  

เมื่อเช้าสักประมาณ 8.45 น. บนทางด่วนเส้นมุ่งหน้าไปแจ้งวัฒนะ บริเวณโรงแรมอีสติน มักกะสัน

มีรถเมล์ปรับอากาศจอดเสียอยู่ ผมซึ่งอยู่ฝั่งตรงข้าม มองข้ามไปเห็นคนที่ลงจากรถเมล์ ยืนอยู่ตรงข้างทางบนทางด่วนเยอะมาก

ด้วยตาคร่าว ๆ น่าจะไม่ต่ำกว่า 30 คน

มีทั้งนักศึกษา และคนทำงานทั่วไป

และมีรถน่าจะ toyota camry จอดกระพริบไฟอยู่ รับคนติดรถไปด้วย

และก็ต่อจาก camry นั้นก็มีรถต่อท้ายอยุ่

และทุกคัน ก็เปิดหน้าต่างประมาณถามว่า จะไปทางเดียวกันหรือเปล่า

...................................

ผมดูไม่ทันจบนะครับ เลยไม่ทราบว่า ผุ้โดยสารบนรถเมล์คันนั้น จะได้อาศัยไปกับรถส่วนตัวของคนอื่น ๆไปจนหมดหรือไม่

แต่ภาพที่ได้เห็น การยกมือไหว้ขอบคุณก่อนขึ้นรถ การยิ้มแย้มของคนขับ camry คันนั้น ด้วยความยินดี

ทำให้ผมได้รู้สิ่งหนึ่งครับว่า

"คนไทยยักรักกันเหมือนเดิมครับ"

และผมอยากให้คนไทยรักกันไปอย่างนี้ตลอดไป

มีคนเคยบอกว่า อาวุธที่น่ากลัวของคนไทยคือความรักและความสามัคคี

ขอให้มันอยุ่กับคนไทยอย่างนี้ไปนาน ๆ นะครับ

คนที่เค้าไม่รักกัน เราก็ไม่ต้องไปรักเค้าครับ ผมเชื่อว่า

คนไทยยังรักกันแน่นอนครับ

^^~

จากคุณ : ตอนคุณมองตะวัน ผมมองเจอแต่จัน
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 15:23:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com