Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---โอ้วม่ายยย ป่ะป๊าให้ขายรถทิ้งซะแล้ววว---  

กระทู้นี้เป็นกระทู้โอดครวญไร้สาระ  ใครไม่ชอบเชิญผ่านนะครับ...

เศร้าใจครับพี่น้อง เนื่องจาก จขกท.ต้องห่างหายจากเมืองไทยไปนานนม(1ปี)

เด็จพ่อโทรมาบอกว่า "ให้ขายรถได้แล้วนะลูก จอดไว้ปีนึงพังแหงๆ

ขายเอาเงินไปเป็นทุนทำอย่างอื่นดีกว่า...."

หลายท่านอาจมองว่า รถก็แค่ของนอกกายบ้าง..

มีไว้ให้ใช้มัน อย่าให้มันใช้เราบ้าง..

เดี๋ยวได้คันใหม่ก็ลืมบ้าง..

ไม่เถียงเลยครับ กลับเห็นด้วยอย่างยิ่ง...แต่ๆๆๆๆ

ก็โอเค รถผมมันเก่า 14-15ปี เสียทั้งเงินทั้งเวลาซ่อมหมดไปแล้วหลายหมื่น

สำหรับผมแล้ว 4ปี หรือ 130,000km ที่เอาตรูดแปะเธอมา(ขอเรียกว่าเธอ)

พาผมไปไหนต่อไหน...เป็นร่มกำบังแดดฝน ให้ผม

พาผมไปส่งที่ต่างๆ ทั้งเรื่องงาน เรื่องส่วนตัว

ขอบอกจากใจเลยว่า "ถ้าไม่มีเธอ ก็ไม่มีผมวันนี้" ครับ

สมัยได้มาใหม่ๆ ยังโย่งโก๊ะ เครื่องในใกล้พังหลายชิ้นทั้งที่ผมไม่รู้ตัว
V
V

จากคุณ : DarkBlueFlamingo
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 53 22:32:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com