Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ศูนย์ติดฟิล์มให้ผิดยี่ห้อ(แต่ความเข้มเท่ากัน) ควรเอารถไปเปลี่ยนฟิล์มดีหรือไม่  

สวัสดีค่ะ พี่ๆห้องรัชดาทุกคน

เริ่มเลยนะคะ
เรื่องของเรื่องคือตอนตกลงไว้กับพี่เซลอ่าค่ะ เค้าบอกว่าจะติดฟิล์ม 3M 60% ให้เป็นของแถม

แต่พอวันไปเอารถเค้าติดฟิล์ม Larmina ให้ค่่ะ ความเข้มก็เท่าเิดิม เป็น larminar รุ่น POP ค่ะ

่พี่เซลบอกว่า larminar กับ 3M เนี่ย คุณภาพและราคาเท่ากัน ดังนั้นจึงไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ แต่ถ้าไม่สบายใจเนี่ย ทางศูนย์ยินดีเปลี่ยนฟิล์มให้ใหม่
(ขอชมพี่เซลนะคะ ว่าพี่รับผิดชอบดี)

ตอนนี้ก็เลยอยากรู้ค่ะ ว่าคุณภาพของ 3M กับ Larmina เนี่ยแตกต่างกันรึป่าวคะ ลอง smart search แล้วค่ะ ส่วนใหญ่จะบอกว่า 3M ดีกว่า

พี่ๆคิดว่าคุ้มไหมคะ ที่จะเอารถไปเปลี่ยนฟิล์มที่ศูนย์อีกรอบ เพราะเคยอ่านมาว่าถ้าลอกฟิล์มหลังไม่ดี ไล่ฝ้าอาจเสียได้

ขอบคุณทุกท่านนะคะ ^^

จากคุณ : Zero_ordeR
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 53 21:24:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com