Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลอดไฟไม่ติดทั้งคัน แบตเตอรี่ร้อน อาการนี้แสดงว่าอะไรเสียครับ  

รถมอเตอร์ไซค์ของผม มีปัญหาไฟไม่ติด เกือบทุกดวงทั้งคัน ผมพาไปให้ช่างดู

ช่างจับเปลี่ยนหลอดไฟให้ทั้งคัน ซึ่งไปก็กลับมาสว่างทุกดวงเหมือนเดิม แต่ใช้ได้วันสองวัน ก็ทยอยดับไปทีละดวงๆ จนดับหมดทั้งคันเหมือนเดิม

คราวนี้ลองสังเกตดู เอามือจับแบตเตอรี่ รู้สึกว่ามันอุ่นมากๆ ค่อนข้างร้อนทีเดียว

ทีนี้เลยยังไม่พาไปหาช่าง ผมคิดว่า ผมควรจะรู้อาการก่อนว่าเป็นอะไรกันแน่  ผมจะได้บอกให้ช่างซ่อมให้ตรงจุดเสียที

เลยขอรบกวนทุกท่านช่วยวิเคราะห์ทีครับว่าเป็นเพราะอะไร จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ให้ช่างไปเปล่าๆ อีกครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : omega_ohm
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 53 16:36:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com