Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Civic มือใหม่หรือ CR-V มือสองดีคะ ช่วยเลือกหน่อยค่ะ  

2010 Honda Civic EX-L Auto EX-L เป็นรถใหม่ค่ะ (23 คน)
  2007 Honda CR-V EX-L วิ่งมาแล้ว 33,664 km (9 คน)

71.88%
  2010 Honda Civic EX-L Auto EX-L เป็นรถใหม่ค่ะ (23 คน)
 28.13%
  2007 Honda CR-V EX-L วิ่งมาแล้ว 33,664 km (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 32 คน

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรากำลังจะซื้อรถน่ะคะ ตัดสินใจไม่ถูกไม่รู้จะเลือกอะไรดีระหว่าง Civic (รถใหม่) กับ CR-V (มือสอง)  ไปดูมาแล้วทั้งสองคัน ราคาก็พอๆกันค่ะ

ตัวเราเองมีลูกและรถคันนี้คงจะเอาไว้ขับไปไหนมาไหนกับลูกสองคน เพราะสามีเค้ามีรถเค้าเองซึ่งคันค่อนข้างใหญ่ ถ้าไปไหนมาไหนกันสามคน คงเอารถเค้าไป ....

ตัวเราเองชอบ CR-V คิดเอาเองว่า SUV น่าจะปลอดภัยกว่า sedan แต่ไม่รู้ว่ามันจะคันใหญ่ไปไหม จอดยากหรือเปล่า

ส่วน Civic คันเล็กกว่า จอดง่าย..และเราเคยขับมาแล้ว รู้ว่าใช้ยังไง จอดยังไง แต่ยังชอบน้อยกว่า CRV ค่ะ

ความจริงไปดู Volkswagen Jetta มาด้วย แต่เราชอบ Honda มากกว่า

ขอบคุณค่ะ

ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ ช่วยโหวตให้หน่อยนะคะ

เพิ่มเติม..ลืมบอกไปว่า เราอยู่แคนาดาน่ะค่ะ รถ CRV ที่จะซื้อนั้นมากจากศูนย์ Acura ซึ่งน่าชื่อถือได้ ไม่ค่อยน่ากลัวเหมือนรถเต๊น (คิดเอาเองอีกแล้ว) จุดประสงค์ของการใช้รถคือขับรับส่งลูก ถ้าไปไหนไกลคงใช้รถสามีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 53 10:06:18

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 53 09:17:38

จากคุณ : sunday_female
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 53 09:16:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com