Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Avanza กับ Mu7 กับปัจจัยที่ต้องการคิดว่าคันไหนดีครับ  

ผมอยากได้ Avanza แต่พ่อบอก Mu7 อันนี้ไม่รู้ใครยุมา 55+
พอดีที่บ้านไปไหนกันทีก็เด็ก 3 ผู้ใหญ่ 4 คนขับ 1 เลยอยากได้รถ 7 ที่นั่งครับ ก็อยากได้แบบไม่แพง เลยดู Avanza ไว้เพราะราคากำลังดีแถมติดแก๊สได้เลย
เพราะเราต้องใช้ทำงานในชีวิตประจำวันด้วยน้ำมันไม่ไหวจริงๆ แล้วส่วนมากก็จะใช้รถไปกินข้าว ส่งพ่อที่ต่างๆแต่ก็จะไปกันแบบเกือบทั้งบ้านหรือไม่ก็ไปพักผ่อนตามต่างจังหวัดบ้าง
ก็เลยมองไว้แค่ Avanza
ทีนี้ พ่อเกิดอยากได้ Mu7 ไม่รู้ว่าใครบอกมาเพราะเค้าบอกว่า Avanza ไม่ดีรถเล็ก โครงรถก็เล็กจะไม่ไหว
เค้าก็เลยจะดูรถมือ 2 ซึ่งราคาก็พอๆกับ Avanza มือ 1 เลย แถมยังใช้น้ำมันดีเซลอีก
ทีนี้จะทำยังไงให้เค้าเข้าใจว่า ด้วยปัจจัยที่เป็นอยู่มันก็น่าจะลงตัวที่ Avanza มากกว่า ที่จริง Mu7 สำหรับผมก็ดีนะครับขับมันเลย 55+ แต่ดูแล้วเกินความจำเป็นไปหน่อย
เลยอยากถามข้อดีข้อเสียของ 2 คันนี้ครับ ด้วยปัจจัยที่บอกไป น่าจะคันไหนดีครับ

ปล.ของก็ไม่ค่อยเยอะมากนะครับที่จะขนไปอย่างล่าสุดไปพัทยากันขากลับ เด็ก 2 ผู้ใหญ่ 4 เสื้อผ้าขอใช้ ก็ไปอีคาร์คันเดียวอึดอัดนิดหน่อยแต่ขยับตัวกันได้

จากคุณ : อีคาร์
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 53 11:15:05 A:58.9.114.197 X: TicketID:255658

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com