Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ โดนขูดสีรอบคัน เพราะเข็นไม่ไป  

วันนี้ ไปจอดรถในห้าง ใหญ่ ตรง บางกะปิ
แล้วมีรถพยายามจะจอด แต่เค้าเข้ามาคนละช่อง
แต่เค้าไม่ยอมวนไป แต่พยายามมาเข็นรถผม
ซึ่งถ้าผมจอดในช่อง ผมจะดึงเบรกมือ เพื่อไม่ให้รถผม ไปชนรถคนอื่น
แต่มีคนนิสัยแย่ๆ มาทำกับผมแบบนี้ ผมกำลังจะเอาเรื่อง

ให้ดูตามภาพครับ
รถคันที่วิ่งลงมา เจอช่องว่าง แต่มันอยู่คนละฝั่ง
เค้าเลยลงมาเข็นรถผม ตามลูกศร
แต่เข็นไม่ไป เค้าพยายามเข็นอยู่หลายครั้ง
สุดท้าย มีคันอื่น ที่วิ่งมาช่องซ้าย เข้าจอดได้
จึงทำให้คนขับคนนี้ โมโหมาก เลยขูดรถผมรอบคัน
เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย ก็เห็นว่ามีคนมาเข็น
แต่ไม่เห็นตอนขูด จึงต้องไปแจ้งความ และเอาใบแจ้งความมาขอภาพจากกล้องวงจรปิด
ซึ่งจะไปแจ้งความพรุ่งนี้
คืบหน้ายังไง จะมาอัปเดตครับ

รู้สึกเสียความรู้สึกมากเลย ที่มาเจอเหตุการณ์แบบนี้

เข้ามาระบายให้อ่าน เพื่อเป็นเคสตัวอย่าง ว่ามีผู้ก่อเหตุแบบ ไม่มีเหตุผลอันสมควรแบบนี้ด้วย

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ขออนุญาตแกัไขนิดนึงนะครับ
ผมเขียนด้วยอารมณ์ ทำให้คนเข้าใจผิดได้ง่าย

ผมสงสัย คนที่มาเข็น เป็นคนทำ
แต่ไม่มีใครเห็น เพราะผมยังเดินซื้อของอยู่ในห้าง
และเจ้าหน้าที่ ก็ไม่เห็นตอนรถผมถูกขูดสี

เมื่อผมไปขอภาพจากกล้องวงจรปิดของสำนักงานดูแลที่จอดรถ
ปรากฏว่า ไม่มีการบันทึกภาพภายในบริเวณที่จอดรถ มีเพียงจุดเข้า และออก เท่านั้น

เหตุการณ์นี้ ผมนำรถเข้าอู่ เคลมประกันแล้วครับ
ซึ่ง ไม่รู้ตัวผู้กระทำผิด ซึ่งอาจไม่ใช่คนที่มาเข็นก็ได้

ต้องขอโทษผู้อ่านทุกท่านด้วยครับ

เนื่องจากวันที่เขียน ใส่อารมณ์เข้าไปเยอะ
เพราะรู้สึกอารมณ์ตกต่ำอย่างแรง

ตอนนี้ ตั้งสติได้ และได้เขียนรายละเอียดตั้งแต่ไปโรงพัก
และไปห้างฯ แล้วครับ ซึ่งผมเองก็ด่วนสรุปไปว่า คนเข็นเป็นคนขูด
ซึ่งผมไม่เห็นกับตา และเจ้าหน้าที่ก็ไม่เห็น แต่เจ้าหน้าที่เห็นแค่เค้ามาเข็นรถ

คนขูด อาจเป็นพวก แงะโลโก้ ก็ได้ ใครจะไปรู้ เพราะพวกนี้ พกไขควงไว้ตลอดเวลา

พอเจอรถแกะเอา โลโก้ ไปก็ขายไม่ออก เลยขูด แม่ม ซะเลย อะไรทำนองนี้

แก้ไขเมื่อ 11 มิ.ย. 53 23:30:24

จากคุณ : napatn
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 53 00:03:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com