Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณ ห้องรัชดา เรื่องรถที่ได้รับคืนค่ะ...{แตกประเด็นจาก V9354493}  

ก่อนอื่น ต้องขอโทษด้วยค่ะ ที่ไม่ได้ อัพเดทให้ทราบกัน เพราะว่า ยุ่งเรื่องคดีอยู่ค่ะ.

ตอนนี้ นำรถกลับมาไว้ที่ สน. ที่เป็นเจ้าของพื้นที่แล้วค่ะ...ต้องขอบคุณ เจ้าหน้าที่ตำรวจ สน. ราชาเทวะ ที่สามารถนำรถกลับมาได้นะคะ..

ลำดับเหตุการณ์คร่าว ๆ นะคะ...

9 พ.ค. 53 รถหาย

9 มิ.ย. 53 ได้รับรถคืน..

ระหว่างที่รถหายไป ขอขอบคุณ ครอบครัว คุณเจ้าของรถ CRV สีดำ ทีเป็นเจ้าทุกขุ์ร่วม ที่รถหายเหมือนกัน...ครอบครัวนี้ ได้จัดการ ตามตัวคนร้าย จนเจอ..

โดยระหว่าง 1 เดือน ครอบครัวนี้ ได้ส่งรูปคนร้าย ให้เราดูเรื่อย ๆ...แต่ไม่ใช่สักคน..จนกระทั่ง..วันที่ 7 มิ.ย. ที่ผ่านมา..เค้าได้ส่งรูปคนร้ายคนสุดท้ายให้ดู..

ปรากฏว่าใช่ค่ะ...เราก็ยืนยันกลับมาว่าใช่มันแน่ ๆ ..

วันที่ 9 มิ.ย. ทางครอบครัวนี้ได้โทรมาว่าจับตัวคนร้ายได้แล้ว ให้ไปเจอกันที่ สน. ราชาเทวะ เพื่อไปทำการชี้ตัว..เราไปถึงตอนเที่ยงคืน ก็สรุปว่าใช่ค่ะ..

วันที่ 11 มิ.ย. ประกาศขายรถอีกครั้ง แต่ครอบครัว เริ่มมีโทรมาห้ามไว้แล้ว ว่าเค้าอุตส่าห์กลับมา...เดี๊ยวจะให้สามีเอาประกาศออกค่ะ...

วันที่ 12 มิ.ย. นำรถกลับมาไว้ที่ สน. ที่พื้นที่เรา แต่รถไม่สามารถขับได้ค่ะ เพราะเพลาขาด ต้องลากกลับมาจาก ลาดกระบัง..

ตอนนี้กำลังรอดำเนินคดี กับคนร้ายต่อค่ะ..

ขอบคุณ สำหรับทุกคำ อวยพรนะคะ และ ขอโทษ ที่มาบอกข่าวช้าค่ะ..ส่วนเรื่องจับกุมยังไง เจอได้ยังไง..หลังไมค์มานะคะ จะเล่าให้ฟังค่ะ...เพราะตอนนี้เปิดเผยยังไม่ค่อยได้ค่ะ...

จากคุณ : BOOTH_FON
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 53 12:50:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com