Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบอร์ 021508699 โทรมาขายประกันภัยรถยนต์  

เมื่อ 11 นาฬิกา เบอร์ 021508699 ได้โทรเข้ามาในมือถือผม แต่ผมไม่ได้รับสาย และลอง Search ดูในเน็ตว่าเบอร์นี้เป็นเบอร์โทรมาจากที่ไหน คำตอบเป็นเบอร์พวกขายประกันรถยนต์ เห็นในเน็ตมีเบอร์นี้เต็มเลยครับ ข้อความในเน็ตบอกว่าเป็นเบอร์พวกโทรมาหลอกขายประกัน ฯลฯ

จากนั้นอีก 5 นาที โทรเข้าเบอร์บ้านผมอีก เบอร์ที่บ้านผมมันเป็นระบบโชว์เบอร์ ก็เลยไปดูในโทรศัพท์มือถือว่าใช่เบอร์เดียวกันหรือเปล่า และเป็นเบอร์เดียวกันเลยครับ

ตอนนั้นผมรู้แล้วว่าเป็นเบอร์ขายประกันผมก็เลยรับสายดู

บทสนทนา
ผม--รับสาย ได้ยินเสียงคนพูดดังมากเหมือนอยู่กันหลายคน และมีเสียงแฟ๊กดังตู๊ดดดดดดดดดดด ก่อนที่มันจะพูด
ประกัน(หลอก) -- สวัสดีครับ คุณ...............................ใช่หรือเปล่าครับ

ผม--มันรู้ชื่อเราได้ไงหว่า ผมบอกไปว่า ไม่ใช่ครับ

ประกัน (หลอก) -- แล้วที่นั่นที่ไหนครับ

ผม -- ที่บ้าน คุณติดต่อเรื่องไร

ประกัน (หลอก)-- เรื่องประกันรถยนต์ โตโยต้า วีออส ครับ

ผม -- ประกันรถยนต์อะไรครับ

ประกัน (หลอก)-- แล้วคุณชื่อไรครับ

ผม -- ชื่อ.................................

ประกัน (หลอก) -- พอดีเรามีข้อเสนอพิเศษ บลา ๆ ๆ ๆ

ผม-- ครับ แล้วยังไง

ประกัน (หลอก) -- ตอนนี้คุณ................ใช้รถมากี่ปีแล้วครับ

ผม -- ก็ไม่กี่ปี มีไร

ประกัน (หลอก) -- คือทางบริษัท....(ผมจำชื่อบริษัทไม่ได้ว่าบริษัทไร) ได้มีโปรพิเศษสำหรับลูกค้า VIP บลา ๆ ๆ

ผม -- VIP เลยเหรอ

ประกัน (หลอก) ใช่ครับ ถ้าคุณ....................สนใจทำประกันเลยมั้ยครับ

ผม -- ทำเลย แต่รถผมเป็น ฮอนด้า เวฟ รุ่น 100 นะครับ แล้วพี่สนใจทำให้ผมป่ะครับ

เท่านั้นแหละครับ มันวางสายไปเลย และจนบัดเดี๋ยวนี้ก็ไม่โทรมาอีก 5555+

โทรไปเล่าให้แฟนฟังแฟนบอกว่าบ้าหรือเปล่าไปหลอกเค้า ทำไมไม่บอกว่ามี BM หละ ผมว่า BM ไรว่ะ แฟนบอกว่า ก็ BMX ไง เออตกลงมันบ้ากว่าตุอีก

มาเล่าให้ฟังแค่นี้แหละครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปกินข้าวก่อน

จากคุณ : นายสะตอกับน้องไส้อั่ว
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 53 11:42:08 A:58.64.89.180 X: TicketID:260689

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com