Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามความคิดเห็น ตกลงผมผิดหรือนี่?  

วันนี้ทะเลาะกัับที่บ้านมาครับ

เรื่องมันจากขับรถไปกินข้าว

ระหว่างกลับบ้านติดไฟแดงที่ 3 แยก รอเลี้ยว รอไฟเขียวประมาณคันที่ 3

พอไฟเขียวก็เลี้ยวขวา จังหวะที่ผมเลี้ยว มีเหล๋าเกี๊ยะคนนึง(ความหมายจริงๆแปลว่าคนลาว แต่ความหมายที่ผมใช้ หมายถึงคนที่ทำอะไรไม่ดูตาม้าตาเรือ หรือไม่ดูกาละเทสะ)

คนอื่นๆเค้าหยุดรอเพราะไฟแดงเลยไม่ข้ามถนน  มีอยู่คนเดียว

พุ่งออกมาข้ามถนน ผมเบรก ก็ไม่ได้เบรกแรงมาก เพราะไม่ได้ขับเร็ว

ผมแค่พูดว่า ดูมันทำ  ผมก็โดนต่อว่า ว่า ทำไมขับรถประมาทอย่างนี้

ด้วยนิสัยผม ข้อมูลอะไรไม่ถูกต้อง ผมก็จะบอกว่ามันไม่ใช่

เช่นถ้ามีคนบอกว่าไก่ออกลูกเป็นตัว ผมก็จะบอกว่าไม่ใช่ ไก่ออกลูกเป็นไข่

ผมก็บอกไปว่าผมไม่ได้ประมาท  ไฟเขียวแล้วถึงเลี้ยวรถมา

ผมโดนด่าหาว่าเถียงไม่ยอมรับความจริงว่าประมาท

โดนด่าลามไปถึงขั้นว่าขับเร็ว

เวลาขับให้ที่บ้านผมขับในเมืองไม่เกิน 60 นอกเมืองไม่เกิน 100

ผมขับเร็ว???

โดนด่าถึงขึ้นว่า นิสัยเถียงไม่ยอมรับความจริงแบบนี้เข้ากับใครภายนอกไม่ได้

ผมมีค่าน้อยกว่าเหล่าเกี๊ยะคนนึงที่วิ่งตัดหน้ารถเหรอเนี่ย

**กระทู้ระบายครับขอบคุณที่ทนอ่านจนจบ**

****แก้ไขคำผิด ขอบคุณ HD_Woman ครับ ****

แก้ไขเมื่อ 20 มิ.ย. 53 23:56:38

จากคุณ : cbrzoom
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 53 22:58:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com