Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

///....."เช้านี้ที่ ... สุทธิสาร" เล่นกันแต่เช้าเลยนะครับ คุณตำรวจจจจจ .. .///  

มาแจ้งข่าวให้ทราบ สำหรับชาวมอเตอร์ไซด์ ครับ

ใครที่ใช้เส้นทางถนนรัชดาฯ  บริเวณแยกสุทธิสาร  ช่วงนี้ระวังตัวด้วยนะครับ เพราะรู้สึกว่าพี่ตำรวจแกจะคึกคัก เป็นพิเศษ ออกปฏิบัติการพิเศษตั้งแต่เช้า รับอรุณกันทีเดียว ขนาดผมออกมา  7.30 น. ก็เจอพี่แกละ  เห็นมา 2 วันติดกันแล้วครับ บริเวณหน้าป้อมตำรวจ ก่อนถึงป้ายรถเมลล์  ( ปกติเห็นจะออกมาแต่ช่วงเย็น )  

ส่วนใหญ่ที่โดนจะเป็นพี่วินมอร์เตอร์ไซด์ ที่ไม่ค่อยให้ผู้โดยสารใส่หมวกกันน็อค หรือไม่ก็ชาวบ้านทั่วไป ที่ไม่ชอบให้คนซ้อนใส่หมวกกันน็อค และที่น่าสงสารที่สุด (อันนี้ส่วนตัว) ก็น้องๆ นักเรียนสาวๆ ที่ตอนเช้าสระผมมาใหม่ๆ หัวเปียก ใส่หมวกันน็อกไม่ได้ โดนกันถ้วนหน้าเลย

ฝากไว้ด้วยครับ ใครผ่านไปผ่านมาแถวนั้น ใส่หมวกกันน็อค แล้วก็ชิดซ้ายไว้ น่าจะปลอดภัยที่สุด

จากคุณ : suramatee13
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 53 11:08:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com