Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!! สอบถามเรื่องการจองเลขทะเบียนหน่อยครับ !!!  

ถ้าเราอยากได้เลขในหมวดถัดไปแต่มันยังไม่ถึง เราไปจองไว้ล่วงหน้าก่อนได้มั้ยครับ หรือว่าต้องรอให้ถึงวันที่หมวดนั้น เลขนั้นรับจองก่อน ถึงจะไปจองได้ ยกตัวอย่างเช่น ณ วันนี้ กรมขนส่งเปิดให้จอง ฎฟ 2500 - 4800 อยู่  แล้วผมต้องการหมวด ฎภ (ซึ่งถ้าท่อง ก - ฮ แล้ว หมวดนี้น่าจะเป็นหมวดต่อไป) อย่างนี้ผมทำได้เลยมั้ยครับ หรือว่าต้องรอให้ถึงวันที่หมวดนั้น เลขนั้นรับจองก่อน ถึงจะไปจองได้

แล้วถ้าเลขที่ผมอยากได้ สวยนิดๆ ไม่เทพมาก อย่างเลข 880 อย่างงี้สวยมากจนได้ยากรึป่าวครับ แต่หมวดไม่เทพหรอก แค่ดูดูแล้วไม่ขัดหูขัดตา

สุดท้าย ช่วยบอกวิธีใช้กำลังภายในในการจองเลขด้วยครับ ว่าต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ และทำได้ยังไง จะได้ไม่ไปทำประเจิดประเจ้อเดี๋ยวจะไม่ดีเอา ที่สำคัญจะได้ไปแล้วจบรอบเดียวแล้วจบๆครับ เดี๋ยวไม่ได้เลขที่อยากได้ต้องไปใหม่อีก ในหมวดต่อไป

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Soraron 100%
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 53 01:26:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com