Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวลาเด็กมา "เช็ดกระจก" รถคุณ .. (โดยที่คุณไม่ได้เรียก) คุณจะทำอย่างไรครับ?  

ให้เงินน้องเค้าไปอย่างไม่มีทางเลือก (12 คน)
  แกล้งทำเป็นตาบอด มองไม่เห็น เป็นอัมพาตชั่วขณะ! (8 คน)
  โบกมือไล่ไป (42 คน)

19.35%
  ให้เงินน้องเค้าไปอย่างไม่มีทางเลือก (12 คน)
 12.90%
  แกล้งทำเป็นตาบอด มองไม่เห็น เป็นอัมพาตชั่วขณะ! (8 คน)
 67.74%
  โบกมือไล่ไป (42 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 62 คน

ผมโดนบ่อยมากครับช่วงเย็นที่แยกฟอร์จูน

ดูเหมือนผมจะเป็นตัว "ดูด" เด็กเสียด้วย .. ไม่ว่าเค้าจะเว้นวรรคคันหน้ากี่คัน

มาถึงผม .. "ต้องโดนทุกที"!!

แกล้งใส่แว่นกันแดด (ให้ดูโหดๆก็แล้ว) .. แกล้งคุยโทรศัพท์ก็แล้ว .. แกล้งนอนหลับก็ยังเคย ! แต่ก็โดนทุกที !!

ตำรวจ .. ก็ไม่เห็นเคยออกมา .. "ผู้ปกครอง"น้องเค้าก็นั่งอยู่บนเกาะกลางใต้สะพานข้างหน้านั่นแหละ

รู้ ทั้ง รู้ ว่า ใช้ แรง งาน เด็ก .. แต่ .. ก็ .. นะ

หากไม่ให้ เค้าก็จะมา "เกาะกระจก" ไม่ไปใหนสักที .. สุดท้ายก็ต้อง .. ขี้แง

จำนวนเงินนะ .. มันไม่ได้มากมายอะไรหรอก .. แต่ไอ้ความรู้สึกว่า "โดนบังคับ" (จากพวกผู้ปกครองของน้องเค้า) นี่นะสิ ที่มันเจ็บใจ!

อยากรู้ว่าเพื่อนๆเวลาเจอแบบนี้จะทำยังไงครับ?

จากคุณ : Top27
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 53 15:29:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com