Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเข้าใจเกี่ยวล้อแมกซ์หน่อยค่ะ...{แตกประเด็นจาก V9427423}  

หากจะเปลี่ยนล้อกระทะ มาเป็นล้อแมกซ์ แต่ไม่มีความรุ้เล้ย...ขอถามว่า

1. ล้อแมกซ์ ขอบ 15 ,17,20 อะไรเนี้ยแหละ เลือกอย่างไร เอาอะไรมาตัดสินใจว่าควรเลือกขอบเท่าไร เกี่ยวกับอัตราสิ้นเปลืองมั้ยค่ะ
2. ยางรถยนต์ที่ใช้กับล้อแมกซ์ กับล้อกระทะ แบบเดียวกันมั้ยค่ะหรือยางสำหรับล้อแมกซ์ จะแพงกว่า ถ้างั้น..ขอบ 15 ยางจะราคาถูกกว่าขอบอื่น      ใช่ปล่าว
3.อย่างว่า...รถรุ่นเก่า เหมาะกับขอบอะไร แล้วยางเดิมเอามาใส่ต่อได้มั้ยค่ะ
แล้วกระทะล้อเดิม เอาไปไหน หรือขายต่อให้ร้านนั้นเลยค่ะหรือโยนทิ้ง
4.อยู่แถวรามอินทรา  กม 4  ร้านขายล้อ เยอะแยะไปหมด เลือกใช้บริการไม่ถูก ขอคำแนะนำว่า ร้านไหนดีที่ไม่เอาล้อย้อมแมวมาขายค่ะ
5. ราคาล้อแมกซ์ประมาณเท่าไรค่ะ

ถามหลายข้อหน่อยค่ะ

จากคุณ : kjean
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 53 07:24:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com