Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ศูนย์บริการฮอนด้าห่วยที่สุดที่เคยเจอ  

วันนี้รถมอเตอร์ไซค์ผมวิ่งครับ 22000พอดี+กับวันนี้ว่างๆก็เลยเอารถไปเช็คสักหน่อย ก็เลยเอารถไปเช็คที่ศูนย์ฮอนด้าใกล้ๆแยกลาดพร้าว101 เพราะใกล้ดี และดูภายนอกค่อนข้าง ok ก็เลยเอาว่ะ 0 นี้แหละ ขี่รถเข้าไปบอก
ผม : เอารถมาเช็คระยะ22000กิโลครับ
ช่าง : ครับ นำรถขึ้นมาเลยครับ
หลังจากนำรถขึ้นแท่น ผมก็ถามว่า
ผม : ระยะ 22000 กิโล ต้องเช็คอะไรบ้างครับ
ช่าง : อ๋อ ก็มีเปลี่ยนหัวเทียว เปลี่ยนกรอง ทำความสะอาดกรองน้ำมันเครื่อง เช็ควาล์ว บราๆๆ
ผม : ครับ อ้อ ไฟหน้ารถผมขาด 1 ดวงครับ โซ่หย่อน เครื่องมีเสียงแปลกๆ
ช่าง : ครับๆ เดี๋ยวเช็คให้ครับ ไปนั่งรอในห้องพักลูกค้าก่อนครับ
ผม : คิดในใจ เอ้อบริการดีวุ้ย
............... 5 นาทีผ่านไป...................
ก็มีช่างเดินมาบอก
ช่าง : เสร็จแล้วครับ
ผม : คิดในใจ (ไมมันเสร็จเร็วนักว่ะ) ก็เลยดูใบรายการซ่อม.......มีทั้งหมด 1 รายการ คือเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง โอ้แม่เจ้า มองหน้าช่าง+พูดอะไรไม่ออก
เดินไปจ่ายตังแบบงงๆ แล้วเดินออกจากร้านไปที่รถ เชื่อไหมครับ ไม่ได้ทำห่าเหวอะไรเลยนอกจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไฟหน้าก็ยังขาดเหมือนเดิม โซ่ก็หย่อนเหมือนเดิม เซ็ง (แม่มเอ้ยแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรูเปลียนเองก็ได้)
ก็มาบ่นให้ฟังครับไม่มีไร ขอบคุณที่รับฟังครับ เฮ้อ

จากคุณ : agira012
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 53 21:26:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com