Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****ต้องทำยังไงกับรถแบบนี้ดีครับ******  

เนื่องจากที่บ้านเป็น ทาวเฮ้าส์ และฝั่งตรงข้ามก็เป็นร้านอาหารนะครับ ตามภาพประกอบ
ที่นีมีรถตัวปัญหาดังรูป ซึ่งเป็นรถกระบะต่อหลังคาสูงมาจอดอยู่ฝั่งตรงข้ามบ้านผม
ถนนในซอยรถมันวิ่งสวนกันได้อ่ะครับ 2 เลน กระบะจอดไป 1 เลนและหมู่บ้านเป็นซอยตันครับ
ปัญหามันไม่มีอะไรเพราะปกติรถที่มาจอดกันก็ปลดเกียร์ว่างให้เข็นได้อยู๋แล้ว
รวมถึงรถคันดังกล่าวก็ใส่เกียร์ว่าง แต่จอดล้อไม่ตรงครับ ฉะนั้นจะเข็นได้แค่
หน้าบ้านผมกับบ้านขวามือบ้านผมได้อีกครึ่งบ้านเท่านั้น ถ้ามากกว่านั้น
มันจะล้ำออกมากล่งถนนเลย ผมกับบ้านขวามือจึงต้องเข็นกันไปมา
เพื่อที่จะเอารถเข้าบ้านกันทุกวัน
ปัญหามันเกิดจากที่กระบะคันดังกล่าว มันจอดทิ้งไว้เป็นอาทิตย์แล้ว
ถามคนในหมู่บ้านก็ไม่มีใครรู้ว่ารถใคร ผมเอากระดาษเขียนแปะไว้หน้ารถ
มันก็ไม่เคยมาอ่าน เพราะหาเจ้าของไม่เจอ จนถึงตอนนี้ก็ยังหาไม่เจอ
ช่วงนี้ฝนก็ตกตอนค่ำบ่อยๆ ผมกลับดึกก็จะต้องมาเข็นตัวเปียกทุกวัน
รถก็หนัก ผมจำทำยังไงกับมันดีครับ เบื่อจัง ขอคำแนะนำดีๆหน่อยครับ
หรือใครอยากได้กระบะไปใช้มาเอาไปทีดีไหมครับ5555ผมยกให้
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Nuclear Atom
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 53 07:42:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com