Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องการปิดยอด ของไฟแนนซ์ (หลังจากขึ้นศาลมาแล้ว) ต้องทำยังไงครับ  

ต้องการปิดยอด ของไฟแนนซ์ (หลังจากขึ้นศาลมาแล้ว)

พอดีช่วง 1-2 ปีก่อน มีปัญหาเรื่องการเงิน พอประมาณ ค้างแค่ 4 งวดเอง เลยโดนไฟแนนซ์ฟ้องศาลให้คืนรถหรือจ่ายตังค์
และศาลท่านก็กรุณา ให้จ่ายเงิน ในยอด ~50% ของที่ไฟแนนซ์ฟ้องมา (ให้เวลา1ปีด้วยนะ)
อ้อ จนถึงตอนนี้รถยังไม่ถูกยึดด้วยนะครับ

ปัญหาคือพอติดต่อไป ไฟแนนซ์ยังยืนยันยอดที่ฟ้องมา (สูงลิบลิ่ว) ซึ่งสูงกว่า ราคารถ และมากกว่ายอดที่ค้าง
จะทำยังไงดีครับ ไปติดต่อกรมบังคับคดีดีหรือปล่าว หรือว่าไม่มีทาง ต้องยอมเขาอย่างเดียว เคยลองเจรจา haircut คนรับเรื่องก็
รับปากไปงั้นๆ

....ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอให้ทุกท่านหมดหนี้เร็วๆ

จากคุณ : สักวันเราจะหมดหนี้
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 53 10:56:53 A:117.47.128.115 X: TicketID:274125

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com