Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนขับรถเกียร์ออโต้ 10 ชั่วโมง กับร้านกัณจน์อมล แถวๆ แยกบางคูวัด (ขอบคุณคำแนะนำที่เรียนจากคุณหมูอ้วนนิดหน่อย ในกระทู้นี้ค่ะ) ตอนแรกที่โทรไปถามเรียนก็หวั่นๆ ว่าจะดีมั๊ยเพราะไม่เคยได้ยินชื่อ อีกอย่างบ้านเราอยู่ไกล (บางบัวทอง) ไม่รู้เค้าจะมารับมั๊ย เพราะเห็นว่ามีบริการรับส่ง ลองโทรถามดูก็เออมารับที่บ้านได้ ก็เลยลองเรียน 10 ชั่วโมง 2500 บาท ถึงวันนัดครั้งแรกเราเรียน 3 ชั่วโมงเลย ด้วยความอยากขับเป็นไวๆ เพราะจองรถไว้แล้ว เจอสภาพรถแล้วเฮ้อค่อยโล่งใจ สภาพใหม่ใช้ได้ รู้สึกจะเป็นนิสสันรุ่นเก่าๆ แต่สภาพใหม่ค่ะ สำหรับเราแค่ไม่มีรอยบุบก็แปลว่าครูเค้าคุมใช้ได้ ครูที่สอนเป็นผู้ชายหน้าตาดุๆ แต่ไม่ดุแฮะ เริ่มแรกก็สอนวิธีการใช้รถ ใช้เกียร์ แล้วก็พาออกถนนใหญ่ ตื่นเต้นมั่กๆๆๆๆ แต่ก็ผ่าน 3 ชั่วโมง ทีนี้พอได้ขับมันก็เออขับได้ มั่นใจแล้ว อีกวัน 3 ชั่วโมง ฝนตกขอบอกว่าขับรถน่ากลัวมาก มันมองไม่เห็นไรเลย ครั้งสุดท้าย 4 ชั่วโมง เค้าสอนวิธีการที่ใช้สอบใบขับขี่ (เค้าเรียกท่าสอบ) ถามเราว่าจะสอบที่นนท์หรือปทุม เราเลือกที่นนท์เพราะใกล้บ้าน ก็สอนให้ว่าต้องทำไงบ้าง สรุป 3 วัน 10 ชั่วโมง เร็วทันใจค่ะ จนวันนี้ไปสอบมา สอบสมรรถภาพเกือบไม่ผ่านตอนที่ทดสอบระยะเบรก (ที่ให้ใช้เท้าเหยียบอ่ะ) ส่วนสอบข้อเขียนผ่านสบาย ได้ 27 คะแนน (เต้ม 30) ทีนี้มาถึงสอบท่าสอบ ก็โทรหาครูเพราะว่าจะใช้รถที่ร้าน (ไม่เสียตังค์ค่าเช่า) ครูมาถึงก็สอนๆ อย่าลืมนะอย่างโง้นอย่างงี้แต่เราตื่นเต้น ฟังไม่เข้าหูแล้วล่ะ พอเค้าเรียกให้เอารถเข้าสอบโหเหงื่อออกเต็มมือเลย แล้วครูไม่ได้ไปกับเราด้วย น่ากลัวมาก แต่กับรถก็คุ้นอยู่แล้ว เลยพอไปได้ ปรากฎว่าผ่านค่ะ ครั้งเดียวเลย ภูมิใจสุดๆ ได้ใบขับขี่มาแล้วทีนี้เหลือแต่รอรถที่จองไว้ ดูครูเค้าจะภูมิใจมากเลยที่เราสอบได้ เพราะว่าเค้าพานักเรียนที่ยังเรียนไม่จบมาดูวิธีการสอบด้วย ดีใจมากๆ เลยค่ะจะได้ขับรถไปทำงานไม่ต้องโหนรถเมล์แล้ว

ปล. ต้องขอบคุณร้านนี้จริงๆ ค่ะ สอนเราให้ขับรถเป็นได้ และขอบคุณคุณหมูนิดหน่อยด้วยค่ะที่ทำให้เราตัดสินใจเลือกร้านนี้

ขับรถเป็นแล้ว มีใบขับขี่แล้วจ้า!!!!!

จากคุณ : ฉันจะเป็นปลาทองแสนสวย
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 53 19:16:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com