Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***งบ 7-80,000 บาท เล่นตัวไหนดีครับ  

***พอดีมีแนวคิดจะเปลี่ยนรถนะครับ(แค่แนวคิดนะครับ) อยากได้รถประเภทเน็กเก็ตนะครับ ตอนนี้มี CBR 150 คันนึงและ TA 200 อีกคันนึง แต่ไม่ใช่แนวที่โดนใจ  เท่าไหร่  สาเหตุที่ชอบเน็กเก็ตเป็นพิเศษ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) เป็นรถที่ตอบสนองได้ทุกประเภทการใช้งาน ไม่เร็วเท่าสปอร์ตแต่ก็ไม่ถือว่าขี้เหร่ ท่าขับอาจสบายสู้พวกครุยเซอร์ ไม่ได้ แต่ก็สบายพอตัวสำหรับการเดินทางไกล ทีนี้ เข้าเรื่องเลยนะครับ ผมมีงบประมาณแค่ 7-80,000 บาท มันจึงมีตัวเลือกให้พิจารณา คือ BOXER 250 (สภาพป้ายแดง) ตัวที่ 2 SUPER 4 ทะเบียนแต่ไม่รู้มือที่เท่าไหร่  ตัวที่ 3 แบนดิท 400ทะเบียนแต่ไม่รู้มือที่เท่าไหร่เช่นกัน และตัวสุดท้าย ซูซูกิ อินา 400 ทะเบียน ตัวสุดท้ายอาจต้องเพิ่มงบอีกนิดหน่อย เคยปรึกษา คุณ mantu แต่ก็ยังไม่ได้ข้อสรุป เลยถือโอกาสนี้ มาปรึกษาพี่น้องผองเพื่อนชาวรัชดานะครับ ว่าตัวไหนน่าเล่นสุด ในจำนวน 4 คันที่ยกตัวอย่างมา (ห้ามบอกว่าเอา 6n ไปเลย ไม่มีตังค์ค้าบๆๆๆๆๆ)
****ลืมบอกข้อมูลเพิ่มอีกนิดนะครับ รถเน้นขับไปทำงาน ออกทริปบ้างเป็นครั้งคราว (ความถี่ของการออกทริปขึ้นอยู่กะคุณ mantu จะเอ่ยปากชวน อิๆๆๆๆๆๆๆ)

จากคุณ : หยงขายหมู
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 53 22:54:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com