Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามพี่ๆรัชดาว่าที่อื่นเค้าเป็นกันบ้างมั้ย  

ผมอยู่พัทยาครับ มารยาทในการขับขี่ของคนที่นี่ต่ำมากๆครับ ไม่เว้นว่ารวยจน รถมอเตอร์ไซด์ หรือรถยนต์ รถถูกรถแพงเป็นเหมือนกันหมด  ที่เห็นจนชินตาและก็คงเป็นตัวอย่างเลวๆไปให้เด็กรุ่นหลังทำตามกันคือ พวกฝ่าไฟแดงครับ ทั้งผู้หญิงผู้ชาย ไม่เว้นแม้ฝรั่ง ฝ่ากันสนุกสนาน มีฝ่าแบบหน้าด้านๆคือเร่งเครื่องผ่าไปเลย และพวกที่ฝ่าเนียนๆ คืออาศัยช่องว่างกฏหมายเลี้ยวซ้ายผ่านตลอดนึกออกมั้ยครับ คือ จะตรงไปข้างหน้าแต่ไฟแดงอยู่เลยเลี้ยวซ้ายไป 5 เมตร 10 เมตรแล้วกลับรถปาดหน้าชาวบ้านเค้าไปเลี้ยวซ้ายผ่านตลอดอีกที ส่วนใหญ่เป็นพวกพี่วิน เดี๋ยวนี้เป็นกันหมดจนกลายเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว ผมจะชนหลายครั้งแล้วยังมีหน้าจะมามองหน้าหาเรื่องอีกนะเหมือนเราผิดหน้าด้านจริงๆ อ้อ....เดี๋ยวนี้ฝรั่งต่างชาติเค้าก็ทำกันเป็นนะครับ  เห็นพี่ลูกเสือเค้านั่งเฉยๆมองปลาปริบๆไม่ว่าอะไร  อยากรู้ว่าที่จังหวัดอื่นเค้าเป็นกันมั้ยครับแบบนี้

ว่างๆจะถ่ายVDO มาให้ดูครับว่า 5 นาทีฝ่าไฟแดงกันกี่คน

จากคุณ : MEK GT
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 53 22:18:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com