Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามพี่ ๆเพื่อน ๆ ที่ไปเรียนไรด์ดิ่ง คอสด์มา เรื่องการเข้าโค้งที่ถูกต้องครับ  

รบกวนสอบถามเรื่องการเข้าโค้งที่ถูกต้อง สัก 2 แบบครับ ( รถมอเตอร์ไซด์แบบมีครัชด์นะครับ ) รวม ๆเลยนะครับ ทั้งเรื่องการใช้เบรค การใช้ครัช การใช้เกียร์ ตำแหน่งการจับแฮนด์ ตำแหน่งของเข่า หัวไหล่ สะโพก การมอง ......
1 การเข้าโค้งกว้าง ตัว U ( กระทู้ด้านล่างพอได้เค้าลางบ้างแล้วเรื่องการเลีย อิอิ )
2 การเข้าโค้งตัว L หากแถม S อีกแบบก็ดีครับ อิอิ
อะไรที่อยากบอกเกี่ยวกับการการเข้าโค้ง ( ก่อนเข้า  กำลังเข้า อยู่ในโค้ง กำลังออก ออกแล้ว )
อยู่ต่างจังหวัดไม่ได้ไปเรียนด้วย ขอสอบถามในนี้เอาแล้วกัน ขอบคุณล่วงหน้าเด้อคับเด้อ

จากคุณ : แม่น้องพชร์
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 53 12:13:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com