Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~กระทู้ดราม่า~ เมื่อผมไม่กล้าจีบผู้หญิงเพราะผมขับรถเก่าๆ  

คือกระทู้นี้ผมแค่อยากตั้งเพื่อระบายความรู้สึกของผมนะคับ ใครจะว่าผมไร้สาระก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ คือผมขับรถโตโยต้าโดเรมอนคับ ตอนนี้ผมก็อายุประมาณ 22 ปีคับ เพิ่งจะเริ่มทำงานมาได้ 1 ปี  ผมเคยมีแฟนอยู่  แฟนผมเค้าเคยพูดกับผมมาคำนึงว่า "ผู้หญิงก็อยากนั่งรถที่ดูดีบ้าง" มันทำให้ผมรู้สึกแบบน้อยเนื้อต่ำใจมากอ่ะคับ จิงๆ คือทั้งๆที่ผมกับเค้ารักกันมากนะคับ  แต่ก็มีเหตุที่ต้องให้เลิกรากันไป  ผมก็อยากทำทุกอย่างให้เค้ารู้สึกดีแล่ะคับ อยากมีรถหรูๆ ให้เค้านั่ง เค้าจะได้ไม่ต้องอายใครเวลาลงจากรถผม  เวลาเค้าไปเห็นรถสวยๆ ของเพื่อนเค้า ของพี่ที่ทำงาน เค้าจะมาเล่าให้ผมฟังเสมอ ว่ารถของคนนั้นคนโน้น สวยมากๆ ถึงแม้มันจะเป็นแค่คำบอกเล่าจากปากเค้า แต่มันทำให้ผมคิดคับ  แต่ผมก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไรเลยคับ ก็ทำได้แค่คอยดูแลเค้าให้ได้ดีที่สุดตลอดเวลาคับ พยายามไปรับ ไปส่งเค้า  ไม่อยากให้เค้าลำบาก  แต่แฟนของเพื่อนเค้าก็มีแต่คนขับรถหรูๆอ่ะคับ SLK มั่ง BMW มั่ง  ตอนนี้ผมกับเค้าก็เลิกรากันไปแล้วแล่ะคับ แต่ก็ยังคุยๆกันอยู่บ้าง แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด คือตอนนี้ ผมไม่กล้าไปจีบผู้หญิงคนไหนเลยคับ  คือใจจริงอยากจะจีบนะคับ แต่แบบกลัวเค้ามาเห็นรถผม แล้วเค้าก็จะมาดูถูกผมน่ะคับ  บอกตรงๆว่ารู้สึกแย่มากๆคับ เวลาที่คนอื่นมาดูถูกรถที่เราขับ แต่ทำไงได้คับ ผมไม่ได้รวยขนาดนั้นหนิคับ  ใครมีประสบการณ์กับเรื่องแบบนี้ขอให้มาแชร์กันหน่อยนะคับ  แ่ค่อยากระบายจิงๆคับ T_T

จากคุณ : topshadow
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 53 02:55:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com