Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเส้นทางจากซ. นาทองไปสีลมค่ะ  

ต้องขอรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ในห้องนี้อีกครั้งหนึ่งค่ะ

คือคิมต้องทำงานดึกมาก จนรถไฟฟ้าและรถไฟใต้ดินไม่วิ่งแล้ว
บางวันจึงต้องเอารถไปทำงานด้วย แต่ไม่ค่อยรู้เส้นทางในกทม. ค่ะ
เพิ่งย้ายเข้ามาอยู่และขับรถไม่ค่อยเก่งด้วย
พักอยู่ที่ซอยนาทองค่ะ ทำงานที่แถวๆ ตึกซีพีค่ะ

เช้าต้องถึงที่ทำงาน 8 โมง ดึกที่ว่าคือจะได้ออกจากที่ทำงานประมาณ ตี 1 - ตี 3 ค่ะ

รบกวนสอบถามดังนี้

1. เวลาออกจากบ้านควรเป็นสักกี่โมงคะ
2. เส้นทางที่ควรจะเลือกใช้ เพื่อนบอกว่า ให้ขึ้นทางด่วน แต่อธิบายแล้วไม่ค่อยเข้าใจ
3. ขากลับคงไม่ต้องใช้ทางด่วน รบกวนบอกเส้นทางด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ บ้านนอกเข้ากรุงก็แบบนี้ :)

จากคุณ : Ms. Kim
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 53 12:33:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com