Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

March VS Jazz VZ Yaris  

ลองตามอ่านเรื่องเปรียบเทียบรุ่นรถดูแล้วค่ะ แต่ยังไม่มีสามรุ่นนี้ชัด ๆ เลยรบกวนขอสอบถามบ้างนะคะ กำลังตัดสินใจจะออกรถคันแรก ที่อยู่ในใจมี Jazz Yaris แล้วก็ March อ่ะค่ะ ชอบรถแนวนี้อยู่แล้ว
1.ใช้ขับกลับบ้านขึ้นเหนือบ้างค่ะ ไม่บ่อย แต่ก็ต้องใช้
2.จะเอาไปติดแก๊สอยู่แล้วค่ะ หากพ้นช่วงประกันแล้ว
3.ขับคนเดียว ถ้าโดยปกติก็ขับแค่ไปกลับที่ทำงานไม่เกิน 30-40 โล ส่วนเสาร์อาทิตย์ก็เข้ากรุงเทพค่ะ (ปราจีน-กทม.)
4.ไม่ต้องเอารุ่นท๊อปนะคะ ไม่ need ขนาดนั้น เอารุ่นกลาง ๆ ถึงรองท๊อปก็ได้ค่ะ

สเป๊คประมาณนี้รถรุ่นไหนควรเลือกรุ่นไหนดีคะ ถ้าจะถามความชอบส่วนตัว เราชอบทรงทั้งสามตัวนี้เลยค่ะ เลยตัดประเด็นความชอบไปได้เลย แหะๆๆ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ปล.เมื่อกี้อ่านมาร์ชเห็นรีวิวหลายคน เลือก EL กับ V อันไหนดีกว่ากันคะ (เลือกเอาไปเปรียบเทียบกับ Jazz แล้วก็ Yaris ให้ด้วยน่ะค่ะ)

จากคุณ : Wingie
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 53 23:26:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com