Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=====NEW JAZZ ใครประตูดังเข้ามาดูนะครับ=========  

ขออภัย ที่ลงรูปไม่ได้ แต่ฝากให้โหลดด้วนแล้วกันนะครับ

http://www.uppicweb.com/show.php?id=1606824d03e6ae36a3295f3cf65757d1

new jazz ที่มีปัญหาเวลาวิ่งทางที่ไม่เรียบมักจะมีเสียงดังจากด้านในประตู
ดังกุ๊กๆๆๆ กึ๊กๆๆๆ เหมือนเสียงประตูไม่แน่น เหมือน แผงประตูหลวม

พอดีได้รื้อรถแล้ว เจอสาเหตุ ก้เลยนำมาฝากกันครับ

มือเปิดประตู ที่อยู่ด้ายบน กับกลอนสลักล็อกประตูที่อยู่กลางประตูดังรูป
จะมี เหล็กที่เป็นแกนเชื่อมกัน หัวท้ายงอเพื่อร้อยไปในมือจับประตูกับกระเดื่องเปิดล็อก จังหวะที่ไม่ทำงาน ประตูปิดปรกติ แกนเหล็กนี้มันจะให้ตัวได้ ทำให้เกิดเสียงอยู่ข้างในประตู เวลารถวิ่ง ถ้าถอดประตูออกมาแล้ว ลองขยับดูมันจะขยับได้มากทีเดียว ถึงแม้มันจะมีบู๊ชพลาสติกรองไว้ก็ตาม
แต่ด้านล่างไม่มีนะครับ เสียบไว้เฉยๆ มันเลยดังได้ เพราะรูเสียบมันใหญ่กว่าเหล็กพอสมควร

วิธีแก้ผมเอาท่อหดที่รัดสายไฟนะครับ หดรัดแกนเหล็ก เฉพาะด้านล่างนะครับแล้วใส่กลับที่เดิม ทีนี้เงียบเลย แต่ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้นะครับ รูปนี้เอามาจากเน๊ต มาเขียนให้ดู

ถ้ายังไงเพื่อนๆ ที่มีอาการเดียวกัน ถ้าเข้าไปที่ร้านหรือศูนย์ ก็บอกช่างได้ครับ

ช่วยลงรูปให้ด้วยนะครับ จะได้ นึกภาพออก

จากคุณ : TONIO
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 53 09:59:55 A:119.42.97.79 X: TicketID:262204

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com